ทำไงให้เวลาเสียบไอโฟนกับแมคแล้วไอโฟโต้

BusohSensen's picture
49
ทำไงให้เวลาเสียบไอโฟนกับแมคแล้วไอโฟโต้ไม่เด้งขึ้นตามมา
ตามหัวข้อเลยครับขอบคุ๊ทุกคำตอบล่วงหน้า

sajiro's picture
1179
อยากรู้เหมือนกันครับ

ยิ้ม

Hangover's picture
56
กำลังหาวิธีเช่นกันครับ...

กำลังหาวิธีเช่นกันครับ... เด้งตลอด

od2504's picture
1077
น่าจะลองดูที่ เมนู preference

น่าจะลองดูที่ เมนู preference ของทั้ง iTunes และ iPhoto ดูครับ เพราะของผมเด้งเป็นปกติ (รวมทั้งลูกปิงปอง กับลูกชิ้น)

boy88888's picture
215
น่าจะตรงนี้นะครับ ผมเคยลองปรั

น่าจะตรงนี้นะครับ

ผมเคยลองปรับๆแถวๆนี้อยู่

เข้าไปที่ Applications >> Image Capture แล้วเลือกตรง Connecting ... อะครับ

pikachu's picture
3
ทำไงดี อยากได้รูปในเครื่องมากเลย

เมื่อก่อนก็เสียบขึ้นนะค่า แต่วันนี้เสียบแล้วไม่ขึ้นอ่ะ ใครรู้วิธี บอกมั้งนะค่า..วอนมากมายเลย TT

yenkongka@hotmail.com's picture
2
มีวิธีมาบอกครับ

Iphoto > Prefernec > General > Connect Camera เลือก No Application แค่นี้ครับ อ้อ iphoto'11 น่ะครับ