DSi ขายได้ 5 แสนเครื่องในเดือนแรก

ikok's picture
10285
จากเมื่อ 2-3 อาทิตย์ก่อน ผมโพสข่าวว่า Nintendo DSi ขายได้ 170,000 เครื่องในวันเปิดตัววันแรก.. ตอนนี้ครบ 1 เดือนแล้ว มีตัวเลขออกมาว่า ในญี่ปุ่น Nintendo DSi ขายไปได้แล้วกว่า 500,000 เครื่องครับ

~ ขายดุดีจริง ๆ

ที่มา Macworld.com

little_fuku's picture
703
อยากได้มั่งง่าาาาาาา

สีขาวๆๆๆ หมดกัน 2 หมดกัน 2

10285
ซื้อเลย ๆ ๆ

(ยุ ยุ ยุ โลดด...) ซื้อเลยครับ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

Mixmerize's picture
1480
เอาภาพมายั่วกันเล่นๆ

Black or White 555+

ปล. ทำไมวันนี้เงี๊ยบ เงียบ หายไปไหนกันหมดหนอ~

10285
มาแระ

ไปดินเนอร์ (กินสาเก) กะสาวสิงคโปร์มา อาย

ปล.จำไว้ครับ จำไว้... แอบเคือง แอบเคือง

1480
ตอนนี้

ไม่มีปัญญาลุ้น iPhone และครับ เพราะคิดว่าค่าเครื่องก็ไม่น่าจะแตะถึง รวมถึงถ้ามีสัญญารายเดือน เดือนละพันงี้ ผมก็คงไม่ไหว (ค่าโทรศัพท์ผมเดือนนึงแค่ประมาณ300บาทเอ๊งงง) แห่ะ ๆ 2
ตอนนี้ประเด็นเลยตกมาอยู่ที่ Nintendo DS เท่านั้น ตอนนี้มี Flash Card ของรุ่น DSi ออกมาขายในไทยแล้ว รวมราคาเครื่องด้วยประมาณ 9 พันกว่าบาท
ตอนนี้ลองคำนวณว่าจะมีสิทธิ์แตะรุ่นใหม่ได้รึป่าว ต้องรอสิ้นเดือนครับ แห่ะ ๆ 2

สงสัยจะได้ถอยรุ่นเก่าล่ะนะครับ (ฮือ~ อยากได้รุ่นใหม่) แห่ะ ๆ 2 แห่ะ ๆ 2

ปีใหม่รอลุ้น ตังจะมีมั้ย หรือรุ่นเก่าราคาจะตกมั้ยดีกว่า แบร่.. แบร่..

nickoe's picture
4320
รุ่นไหนก็ได้ครับ

แค่ซื้อเมื่อไรบอกผมด้วย ฮ่าๆๆ
หาคนเล่นด้วยอยู่ ฮา ล่าสุดพึ่งกล่อมเพื่อนผมซื้อไปหนึ่งตัว ฮ่าๆๆๆ

10285
-*-

แอบเคือง แอบเคือง
แหม่... คน DS คุยกันกระหนุงกระหนิง น่าหมั่นไส้จริง แบร่..

1480
ไม่ได้นะครับคุณก๊อก

เบนความสนใจจาก iPhone ดีกว่า
แล้วเรามาเปลี่ยนเป็นเว๊บ DSmuemai ดีกว่า หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

4320
เอาแค่

เปิดห้อง ds ก็พอแล้ว ฮา........ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
.....

แอบเคือง แอบเคือง

1480
พรุ่งนี้จะไปซื้อ NDSL ครับ

จากแรกสุดเล็ง iPhone หรือ Nintendo DSi ไว้
หลังๆมาเหลือเพียงแค่ Nintendo DS Lite พอ
จนตอนนี้ (จนจริงๆ) ขอแค่มือสอง NDSL ก็พอครับ แหะๆ

พอดีไปเจอคนนึงเค้าประกาศขายไว้ว่าเพิ่งซื้อเครื่องมา 2-3 วัน และจะขายต่อ
ก็เลยรีบคว้าสัญญามาทันที เพราะคิดว่าซื้อมาไม่กี่วันก็ไม่น่าจะเก่านะ ราคาลงมาขนาดนี้น่าจะคุ้ม

เลยรีบมาถามพี่นิคก่อนว่า มีอะไรแนะนำในการดูเครื่องหรืออุปกรณ์มั้ยครับ
พอดีพรุ่งนี้จะไปดูของที่ MBK และถ้าถูกใจโอเคก็จะซื้อเค้ามาเลย

พี่นิคเห็นรีบมาให้คำแนะนำหน่อยนะครับ พรุ่งนี้เที่ยงจะออกไปแล้วครับผม

ขอบคุณหลายๆ

ปล. โอ้ว! เกือบลืม ถ้าจะลงเกมนี่ จำเป็นต้องใช้ฝั่ง Windows ลงเกมหรือจัดการไฟล์ของ DS รึป่าวครับ หรือแค่ลากไฟล์เกมลงเหมือนลากไฟล์ลง Flash Drive
ถ้าต้องใช้ฝั่ง Windows อย่างงี้ก็ถึงเวลาต้องลงมันซะแล้วซิ - -

4320
มาแล้วๆ

ก็ดูหลักๆเลยก็หน้าจอครับ 

พวก bright หรือ dead pixel แล้วก็ตรวจว่าหน้าจอ touch screen มันใช้งาน
ได้ลื่นรึเปล่าครับ แบตชาร์จเข้ามั๊ย ดู adapter ด้วยว่าไฟมัน 220V. รึเปล่า
เครื่องของผมมันมา 110V. เพราะมันเป็นเครื่อง us ครับ แต่ที่ร้านแถมตัว 220V. ให้ฟรี
ลองเปิดเสียงดูว่ามารึเปล่า

พวกเรื่อง wireless นี่คงต้องมาดูเอาที่บ้านละว่ามันต่อได้รึเปล่า การตั้งค่าก็หาได้ตาม
google ครับ 

เรื่องว่าต้องใช้ PC รึเปล่า ผมเดาเอาว่าเค้ามีตลับ R4 มาให้นะครับ ผมยังไม่เคยใช้ DSTT 
แต่คิดว่าน่าจะเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องใช้ PC ครับ แต่สมมติว่าเรามี microSD อีกตัว
ที่จะเอามาใช้กับ R4 ก็ต้อง copy พวก resource ที่จำเป็นจาก CD ที่มากับ R4 ครับ
ซึ่งมันมาเป็น miniCD ใส่ slot ของ mac ไม่ได้ ก็คงต้องยืม PC เพื่อนมาแล้วเอา data เหล่านั้นมาครับ
หรือจะ copy จาก microSD ของที่มากับเครื่องก็ได้​ เปิดเข้าไปจะสังเกตเห็นตัวที่ไม่ใช่นามสกุล .nds หรือ .sav
copy มาให้หมดเลยครับ เท่านี้ microSD แผ่นใหม่ของเราก็ใช้ลงเกมได้แล้ว

คิดออกเท่านี้ครับ ตอนนี้ สงสัยมาถามใหม่ละกันครับ
10285
ยินดีด้วยก๊าบบบบ

แหม่.. คนใช้ DS Lite คุยกันกระหนุงกระหนิง เนาะ... หมดกัน 2

1480
^_^

ขอบคุณพี่นิคครับ เดี๋ยวจะออกเดินทางไปดูแล้ว
ถ้าไม่ต้องใช้ PC ก็ดี เพราะขี้เกียจลง Windows ครับ
แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้ PC ก็ยังมีเครื่องบ้านอยู่เครื่องนึง ถ้ากลับบางแสนก็ยังมีเครื่อง PC ฟลุคอีกเครื่อง ยิ้มปากกว้าง

พี่ก๊อกยังไม่สายนะครับ ซื้อมาเล่นฉลองปีใหม่กันเถอะ

4320
จะใช้ pc

ก็แค่เอาไว้เปิดไอ้เจ้า miniCD นั่นแหละครับ ซึ่งถ้าที่ร้านหรือ

เจ้าของเก่าลงเกมมาให้แล้วก็หา data ที่ต้องใช้ได้ใน microSD ได้เลย
ดังนั้นเรียกได้ว่าไม่ต้องใช้ pc เลยมั้ง
10285
-.-

ไม่ต้องสะกิดก็ได้ ~

- - a
Nannie's picture
600
เท่าไหร่อ่ะคะ...

ซื้อให้เอาไหม พี่ก๊อก... รักนะ

แต่ขอเก็บตังค์ก่อนนะ

ไปเที่ยวมา กระเป๋าแฟบบบบแย้ว แห่ะ ๆ 1

10285
ประมาณ

ห้าหมื่นค่ะ แบร่..

เตรียมตังค์เอาไว้เลยนะ แล้วโอนเข้าบัญชีมาให้ด้วยเลย เดี๋ยวพี่ไปซื้อเอง ~

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

600
โหววววว....

นึกว่า ห้าพัน

แพงยังงี้ เอาตังค์ไปซื้อฟีโน่ดีกว่า

แอบเคือง

little_fuku's picture
703
ห้าหมื่น

ได้ดีเอส + ไอโฟน + นาโน เลยนะพี่ก๊อกกกก

หัวเราะร่วน

10285
ชู่วววววว์

อย่าเอ็ดไป... อย่าเอ็ดไป..  :P

600
อ้าววว...

หลอกกันเหรอ

ชิ.....

10285
เปล่าหลอกนะ

ออกจะจริงใจ ยิ้มปากกว้าง

1480
กลับมาตัวเปล่าครับ T^T

ไปถึงที่ ดันมีคนมาซื้อตัดหน้า กำลังลองเครื่องเลย
เจ้าของเครื่องก็ทำหน้าอ้ำๆอึ้งๆ แบบว่า ชีคนนั้นมาก่อนผมซักพัก
เซ็งมากๆ ออกไปเสียเที่ยว นั่งรถก็นาน เดินขาแทบหัก
เหมือนพระเจ้าจะบอกผมว่าอย่าเพิ่งซื้อเลยดีกว่า

เฮ้ออ~

10285
เอาน่าครับ..

คนขายเค้าคงกลัวว่าจะปล่อยของไม่ได้มัง เลยนัดเอาไว้หลายเจ้า =)

งานหน้าเอาใหม่ ไปก่อนเวลานัดสองสองชม. 
1480
จะไปนอนรอ

แบบที่ต่างประเทศเค้าทำกันแบบนั้นเลย คอยดู!

10285
- -

งั๊น... ไปล่วงหน้าสักสองวันไปเลยครับ แบร่..

4320
เสียใจด้วยครับ

เดี๋ยวก็หาใหม่ได้ครับ 

ผมก็รอคนมาเล่นด้วยต่อไป ฮา......
1480
ในที่สุด

Mixmerize เอ๋ยย ท่องไว้ให้แม่น Thesis นะ Thesis
แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1

4320
ฮ่าๆ

เอา thesis ก่อนนะน้องมิก ว่างเมื่อไรมาเล่นเกมกัน ฮา........

10285
โอววววว

thesis หนอ thesis ~

แบร่..
1480
พี่ก๊อก

ต้องตามมาติดๆนะครับ
เดี๋ยวมิกจะเล่น...เอ้ย ทำ Thesis รอครับ
หัวเราะร่วน

10285
- -

เจริญพร ~

อย่ามายั่วกันสิ  แอบเคือง