มีปัญหาคับ ปัญหาใหญ่ด้วยช่วยทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

kobpy.j@hotmail.com's picture
32
คือ ผม ซื้อ imac มาคับแล้วทีนี้ให้ร้านคอม ลง windows 7 ให้แล้ว ร้านมันเสียก ต้องใช้คำนี้เลยคับ
ทำเครื่อง ของผมเจ้งคับ ขึ้นเป็นหน้าจอสีขาว มี โฟร์เดอร์ ขึ้นอยู่ อันหนึ่งแล้วมีเครื่องหมาย คำถาม ขึ้นอยู่คับ
แล้วแผ่นที่มากับมันหายอีกแล้วผมต้องทำงัยดีคับ ช่วยหน่อยคับจะบ้าตายอยู่แล้ว เอออ คือผม ใช้ imac คับ
(ขอบคุณคับที่ตอบกลัย) kobpy.j@hotmail.com หรือ facebook kobpy.j@hotmail.com คับผม

kobpy.j@hotmail.com's picture
32
ถามท่านอาจารย์

คือว่า imac G5 ผมอะคับทำไมมันช้าจัง ผมลง Photoshop _CS2 พอใช้งานทำไมมันช้าจังคับ
เปิดเข้า game facebook ก็ช้า มันเป็นกับอาอะไรคับ แรม ก็ ตั้ง 2G หรือว่ามันเป็น รุ่นเก่า ใช้
Photoshop ไม่ได้ แล้ว G5 นิ ลง windows 7 ได้ไหมคับ และมันจะเร็วกว่า os mac ไหมคับ
.....ขอบคุณคับ...

pippo's picture
2469
อันที่จริง

ถ้าเป็นคำถามใหม่ ประเด็นใหม่แล้ว ตั้งกระทู้ใหม่น่าจะดีนะครับ
จะได้เป็นประโยชน์ต่อการค้นหามาอ่านของท่านอื่นๆ ในภายหลัง

ป.ล.เดี๋ยวจะตามไปช่วยตอบครับ