iOS 5 กับปัญหา Activate ไม่ได้...ช่วยด้วยครับ

Aomz's picture
8
คือว่าผมไปลองโหลด iTunes 10.5 Beta มาแล้วก็ iOS 5.0 มาลองเล่นดูคับ แต่ปัญหาก็เกิดขึ้นหลังจากที่ผมลองอัพลงเครื่อง iPhone 4 ของผมแล้วดันติด UDID ทำให้ Activate ไม่ได้ ทำตามวิธีหลายๆวิธีบนอินเตอเนตก็ไม่ได้(ที่เขาบอกให้ใช้สามนิ้วรูดลงตอนกด(Voice Over) เลยอยากจะถามว่าพอจะมีวิธีใดบ้างครับ ที่จะทำให้โทรศัพท์ของผมกลับมาเป็นเหมือนเดิมหรือไม่ก็ใช้งานได้ปกติอ่ะครับ เพราะตอนนี้ทำอะไรไม่ได้เลย ผมสำนึกผิดไปแล้วครับ ToT

zzero_orezz's picture
221
Beta

Beta เป็นตัวทดลองยังไม่สมบูรณ์ เกิดปัญหาขึ้นยังไม่มีคำตอบครับ ลองดาวน์โหลด ตัวเก่ามาลงครับ

ikok's picture
10285
เสียใจด้วยนะครับ

ลงไปแล้ว ย้อนกลับไม่ได้ และโทรศัพท์จะใช้ไม่ได้นะครับ ยิ้ม คงต้องรออีกสักพักจนกว่า Apple จะออกตัวเต็มจริง ๆ มาให้ update ครับ

ปล.เรื่องนี้เคยเกิดขึ้นแล้วกับ iOS เวอร์ชั่นสำหรับนักพัฒนาตัวก่อนหน้านี้ครับ

pippo's picture
2469
เพิ่งฟังรายการวิทยุ

เค้าบอกว่า มีคน up ไปแล้วกับ iPad แล้วถอยกลับไม่ได้

bug เพียบเลย เพราะมันยังเป็นตัวทดลองเท่านั้น

adirek.d's picture
18
ลองเข้าไปหาข้อมูลที่

ลองเข้าไปหาข้อมูลที่ http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=50&PN=1 ดูครับ เห็นมีหลายคนเขารับ add UDID ให้ได้ครับ