iPhone โทรไม่ค่อยติดครับ

Gio Gio's picture
24
ช่วงเกือบหนึ่งเดือนที่ผ่านไอโฟนของผมมีปัญหา ถ้าคนอื่นโทรเข้ามันไม่ค่อยจะติด(สายไม่ว่างตลอดทั้งที่ไม่ได้ติดสายเลย) แต่ถ้าโทรออกมันเป็นปรกตินะครับ
ผมใช้เครื่องข่าย DTAC นะครับ ไม่ทราบว่ามันจะเกี่ยวกับเครือข่ายหรือป่าวครับ ???

nickoe's picture
4320
อืม

ได้เปิด app ที่ต่อ edge ตลอดเวลารึเปล่าครับ
ปกติแล้วเวลาเราใช้งาน edge จะโทรเข้าไม่ได้นะครับ
จะเป็นสายไม่ว่าง

Gio Gio's picture
24
เปิดอยู่ครับ

เปิดอยู่ครับ แต่ปรกติผมก็เปิดอยู่แล้วนะครับ มันก็โทรได้ไม่มีปัญหา ปัญหามันมาเริ่มตอนช่วงเดือนกว่าๆที่ผ่านมาเนี่ยแหละครับ (ไม่รู้ว่าจะเป็นเพราะ DTAC จะเปลี่ยนมาเป็น 3G หรือป่าวนะครับ)

guliko's picture
44
ของผมก็เป็นครับ

ของผมก็เป็นครับ ช่วงอาทิตย์ก่อนๆ อาการคือสัญญาณหายไปเลย แต่ตอนนี้ปกติแล้วครับ

nickoe's picture
4320
โอะ

dtac ผมลองใช้ 3G สัญญาณหายไปเลย
แล้วก็ไม่กลับมาด้วย ปิดเครื่อง เปิดใหม่อย่างเดียว
ฮาาาา

catalog4's picture
47
เคยเป็นเหมือนกันคับ

อันนี้เคยได้ยินมาจากพนักงานว่า สัญญาณ โทรศัพ กับเนต มันใช้อันเดียวกัน ถ้าจะใช้เนตตลอดเวลา จะโทรเข้ายาก เวลาโทรเข้าก็เหมือนกับ พยายามแหวกสัญญาณเนตเพื่อมาเชื่อมสัญญาณโทรศัพประมานนั้นน่ะคับ
และก็ไม่ได้เป็นแค่DTACน่ะคับ ผมลองถามเพื่อนๆว่าเครื่อข่ายอื่น ก็เป็นกันหมดน่ะคับ วิธีแก้สำหรับผมนะคับส่วนตัวเลยคือ ปิดedge 3gไว้ พอจะใช้ค่อยเปิด เพราะจิงๆแล้ว ก็ไม่ได้อับเดตเนตอะไรมากมาย เล่นเฟสเล่นเอ็ม ดูเมลเล็กๆน้อย แค่นั้นละคับ

asakura_jirasak's picture
73
AIS ไม่เป็น เพราะใช้ EDGE+

AIS ไม่เป็น เพราะใช้ EDGE+