Get mail จากปัจจุบัน

vnk's picture
2
สวัสดีค้ะ..
ก่อนอื่นต้องขอบคุณเวบนี้มากเรยนะคะ ...เพิ่งซื้อแมคมาและได้เรียนรู้หลายๆอย่างจากเวบนี้มากมาย^^"
....
+อยากจะถามเรื่องget mail น่ะคะ ...ใช้hotmail ซึ่งก็เซตได้แล้ว ไม่มีปัณหา
แต่ทว่า มันดันดึงเมมล์มาตั้งแต่แรกเรยน่ะซิคะ ตั้งแต่ปี2006ได้ ..ซึ่งจากinboxมีเมลล์ประมาณ 4000กว่าๆ .. ตอนนี้ ยังดึงมาไม่ถึงเมลล์ปัจจุบันเรยด้วยซ้ำ -"-
ม่ายรุจาทำไงดีแล้ววคะ ....
ต้องไปเซตที่ไหนเพื่อเลือกให้มันดึงจากปัจจุบันย้อนหลังไปได้มั้ย ??..(แบบกำหนดเป็นกี่msg อย่างiphoneเลย..)
ไม่รุว่าเคยมีคนเปนงี้บ้างมั้ย แต่หารีวิวไม่เจอซะด้วยคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

[ผมย้ายกระทู้เข้าห้อง troubleshoot ให้นะครับ - kok]

ikok's picture
10285
ผมไม่ได้ใช้ตรงนี้ครับ - -a

แต่เท่าที่หาข้อมูลมา คงต้องรอจนเขาโหลดเข้ามาหมดเองน่ะครับ ผมลองหาดูแล้วใน hotmail ก็ไม่มีให้ตั้งตรงนี้เหมือนกัน - -

ยินดีต้อนรับนะครับ มีความสุข

vnk's picture
2
ตอบเร็วมากกคะ^^"

อืมมๆๆ...ตอนแรกเห็นไอโฟน ตั้งได้ เรยคิดว่ามีที่เซตเหมือนกันซะอีก'
ยังไงก้อขอบคุณนะคะ
งั้นข้าพเจ้าคงต้องรออต่อไป ...(อีก3000กว่าเมล์ได้T^T... )

ikok's picture
10285
เอาใจช่วยนะครับ ^^'

มาช้า ยังดีกว่าไม่มาเลยครับ =)

ปล.ผมเฝ้าหน้าเครื่องอยู่ครับตอนนี้เลยตอบได้เร็ว ยิ้ม