Safari เป็นแบบนี้กันไหมครับ

perfectgame's picture
317
ไม่ยอม ดาวโหลด กดดาวโหลดไม่ยอม ไปที่หน้า Downloads เลยครับ (แต่คลิกขวาไปที่ app ช่วยดาวโหลดได้)

เวป Hi5 ก็ไม่สามารถ รับเพื่อน รับความเห็น หรือ แม้กระทั่งเปลี่ยนแปลงโปรไฟล์ได้

เป็นมานานมากแล้วครับ แต่ใช้ firefox แทนเอาครับไม่มีปัญหาเลย

Safari 4.0.3 ครับ

ikok's picture
10285
ผมไม่เคยเจออาการนี้ครับ

เกี่ยวกับการ download นี่ปรกติดี แต่กับเวป hi5 หรือเวปที่มี flash เยอะ ๆ นี่จะเอ๋อเล็กน้อยจนผมชินไปแล้วครับ -.-

พักหลังผมเปิดผ่าน FF ตลอดเลยเหมือนกันครับ แห่ะ ๆ ~

KIGTNG's picture
21
ส่วนมากใช้ FF

ส่วนมากใช้ FF มาตลอดเหมือนกันค่ะ

ไว้อัพเป็น 10.6 แล้วจะไปลองใช้ safari มีความสุข

Mixmerize's picture
1480
ส่วนผม

ตั้งแต่ Safari 4 ออกเป็นตัวเต็มก็ย้ายสัมโนครัวจาก FF มาหมดเลย
ตอนนี้ก็มีความสุขดีครับ เว๊บที่เข้าก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรมาก ยิ้มปากกว้าง

pippo's picture
2469
ยังคิดถึง..

Tab ที่ขึ้นด้านบนของตัว 4.0 Beta อยู่เลยครับ

จับแยก - จับรวม Window ด้วยการลากได้เลย ไม่รู้ว่าทิ้งไปทำไมนะครับ

4.0.3 จับแยกได้แต่จะรวมต้องสั่ง Merge All Windows เอา เซ็งเลย...

หรือมีวิธี... ใครรู้บ้าง... บอกหน่อยครับ สงสัย?

10285
คุณ pippo ชอบเหมือนผมเลยครับ

อยากได้กลับมาแบบอยู่ด้านบน ได้พื้นที่เพิ่มขึ้นมาอีกตั้งบรรทัดนึง

เสียดายจริง อย่างน้อยน่าจะมีให้เลือกได้ว่าจะเอาแบบไหนครับ -.-

1480
ผมไม่ชอบก๊าบ~

อย่างที่เคยบอก อย่างเวลาใช้ปากกา Wacom จะคลิกเลือก tab แต่เหมือนมัน sensitive ไปหน่อยเลยกลายเป็นลากแทน ยอมรับว่าเก๋ดี แต่อยากใช้งานแบบไม่หงุดหงิดใจน่ะครับ แห่ะ ๆ 1

10285
อันนี้ถือว่า..

อยู่นอกเหนือการใช้งานปรกติครับ แบร่..

1480
เอิ๊ิ๊ก~

สรุปผมผิดเองใช่มั้ยเนี่ย หลอน
ขาย Bamboo ทิ้งซื้อ DS ซะเลยดีมั้ยเนี่ย หัวเราะร่วน

10285
ดีครับ

ขายโลดดดดดด ~

หัวเราะร่วน