ถามแทนเพื่อน

Biggie's picture
130
  1. การเปลี่ยนเพื่อเพิ่มขนาด hdd. จะทำให้หมดประกันหรือเปล่าครับ (เพื่อนผมใช้ MBP 2.4 multitouch ไม่รู้ว่าเรียกอย่างนี้หรือเปล่า)
  2. อันนี้เกี่ยวกับ Garage Band ครับ ทำไมเวลาเปิดเครื่องก็จะเด้งขึ้นมาพร้อมระบบเลยครับ
  3. ขอบคุณครับล่วงหน้าที่แนะนำ เดี๋ยวจะได้ไปบอกเพื่อนต่อครับ
ikok's picture
10285
ตอบครับ

การเปลี่ยนเพื่อเพิ่มขนาด hdd. จะทำให้หมดประกันหรือเปล่าครับ (เพื่อนผมใช้ MBP 2.4 multitouch ไม่รู้ว่าเรียกอย่างนี้หรือเปล่า)

ถ้าเป็น mbp รุ่นก่อนหน้านี้แบบที่ยังถอดแบตเปลี่ยนเองได้อยู่ สามารถเปลี่ยนได้ครับ ประกันไม่น่าจะหมด เพราะเขาออกแบบมาให้เราเปลี่ยนได้ง่าย ๆ ครับ

อันนี้เกี่ยวกับ Garage Band ครับ ทำไมเวลาเปิดเครื่องก็จะเด้งขึ้นมาพร้อมระบบเลยครับ

เอา Open at Login ออกครับ ตามภาพนี้ครับ (กด Control ค้างไว้แล้วคลิ๊ก หรือจะกดคลิ๊กขวาที่เมาส์ก็ได้ครับ)

130
ขอบคุณอีกครั้ง

ขอบคุณๆครับ คุณ ikok

ikok's picture
10285
ยินดีครับ ^^ /

นาน ๆ จะเห็นคนใช้ garageband เสียที ผมก็สนใจอยากจะหัดเล่นอยู่เหมือนกัน

เอาไว้ผมอาจจะรบกวนถามบ้างนะครับ ยิ้ม

130
เปล่าครับ

อันนี้เครื่องรุ่นน้องผม เขาเปิดแม็คแล้วมันโชว์ผมก็ไม่โปรก็เลยมาถามครับ แต่ต่อไปก็คงศึกษาเกี่ยวกับโปรแกรมตัว Logic ครับ แต่ยังต้องอีกสักพักครับ