เกี่ยวกับ Snow Leopard

Biggie's picture
130
ผมอยากทราบนะครับว่า
สำหรับเพื่อนๆที่มีวินโดว์ที่ลงแบบบูทแคมป์ ก่อนลง Snow แบบล้างลงใหม่มันก็จะให้เลือกพาติชั่นใช่ไหมครับ
พอเราลงเสร็จแล้วผมอยากรู้ว่าบูทแคมป์ที่มีอยู่ก่อนมันสามารถทำงานปกติดีอยู่หรือเปล่าครับกับตัว Snow
เพราะตอนนี้ผมกำลังจะส่งข้อมูลแล้วรอรับแผ่นอยู่ระหว่างนี้ก็หาข้อมูลเกี่ยวกับปัญหาต่างๆเกี่ยวกับตัว Snow แต่เท่าที่หาอ่านยังไม่มีใครพูดเกี่ยวกับเรื่องนี้เลยอะครับ รบกวนผู้ที่ลองแล้วและเพื่อนๆช่วยแจ้งผลหน่อยได้ไหมครับ

ikok's picture
10285
เรื่องนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ

แต่ถ้าให้ผมเดา คิดว่าน่าจะอยู่ เพราะว่าเขาลงกันคนละ partition ครับ =)

ส่วนลงใหม่แล้วจะเปิดติดหรือเปล่านี่.... อีกเรื่องนึงครับ -.-a

เดี๋ยวช่วยหาช้อมูลให้อีกทีนะครับ

10285
update

เท่าที่หาข้อมูลมา เหมือนกับว่า upgrade ไปนี่ตัว windows partition จะยังอยู่ครับ แต่อาจจะมีปัญหาการ upgrade จาก bootcamp 2.x ไปที่ bootcamp 3.x ที่ติดตัว 10.6 มาครับ

ทางที่ปลอดภัยที่สุดนะครับ เอาข้อมูลใน win ออกมา backup ไว้ แล้วล้าง window ในของเดิมออกแล้วค่อย upgrade เป็น 10.6 จากนั้นค่อยติดตั้ง win ลงไปใหม่ครับ

Biggie's picture
130
ครับผม

ขอบคุณครับคุณ ikok

10285
ยินดีครับ :)

ยิ้ม

artslan's picture
130
Back Up Windows

Back Up Windows ได้ทั้งลูกเลยนะ ผมเคยใช้ Winclone กับกรณีนี้ Ok เลยจะได้ไม่ต้องมาลง Windows ใหม่