อยากทราบวิธี Sync contract &calendar จากไอโฟน ลง address book และ iCal ในแมคบุคครับ

v21e's picture
64
ถ้าไม่ซื้อโมบายมี มีแอปปิเคชั่นตัวอื่นทำได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
ปรกติทำได้เลยอยู่แล้วครับ

ไปติ๊กในช่องให้เขา sync ข้อมูลตรงนี้ในหน้า info ตอนต่อเข้ากับเครื่อง แล้วกด sync ครับ

ผมไม่ได้อยู่หน้าเครื่องตอนนี้ เอาไว้ค่ำ ๆ นี้จะ capture หน้าจอมาให้นะครับ =)

64
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวขอรอชม
ผมsync ปฎิทินลงแมคไม่ได้อะครับ คอนแทรคเรียบร้อยแล้ว

ikok's picture
10285
วิธี sync contact - calenda ลง iphone ครับ

ต่อ iPhone เข้ากับเครื่อง

1. เลือกหัวข้อ info
  2. เลือกติ๊กหัวข้อ sync Address book contact แล้วจากนั้นเลือกรายการตามที่ต้องการได้เลย ในกรณีที่เรามีหลาย group ใน address book เราก็เลือกแยกได้ตาม group ที่เรามีครับ
  3. เลือกหัวข้อ aync iCal calendars แล้วจะคล้าย ๆ กับ address book คือถ้าเรามีปฎิทินหลายแบบบน iCal เราสามารถเลือก sync แยกได้ตามที่เราตั้งเอาไว้ในเครื่องนะครับ
64
ขอบคุณครับ หาเจอแล้ว

ขอบคุณครับ หาเจอแล้ว