ทำยังงัยให้Mail.appเปิดเนื้อหาในหน้าเดียวกับinboxอ่ะครับ

jostar's picture
179
แบบว่าอยากให้มันไม่ต้องเปิดวินโดวส์ใหม่ขึ้นมาน่ะครับไม่รู้ไปตั้งตรงไหนมันถึงได้เป็นแบบนั้นเหอะๆ รบกวนใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ^ ^"

ikok's picture
10285
หมายถึงแบบนี้หรือเปล่าครับ?

ปรกติเปิด mail มาผมเข้าหน้าต่างแบบนี้เลยนะครับ

nickoe's picture
4320
ของผมด้วย

ผมเลยงงกับคำถามเนี่ย

artslan's picture
130
ผมก็งง - - "\

ผมก็งง - - "\

10285
ผมพอจะเดาได้ว่าต้องไปตั้งตรงประมาณไหนครับ

ไม่ view ก็ layout อะไรสักอย่าง จขกท.อาจจะเผลอไปปิดเอาไว้ แต่ผมจำชื่อแน่นอนไม่ได้ เดี๋ยวเย็นนี้กลับบ้านไปจะลองหาดูให้ครับ

pippo's picture
2469
ตรงนี้รึเปล่าครับ

มันมีปุ่มเล็ก เลื่อนขึ้นลงได้ครับ อาจจะเผลอดึงลงจนสุด

jostar's picture
179
ใช่ครับแบบที่พี่ก๊อกบอกเลยครั

ใช่ครับแบบที่พี่ก๊อกบอกเลยครับเหอะๆ

10285
ตอนนี้แก้ได้หรือยังครับ?

ใช่ตามที่คุณ pippo บอกเอาไว้หรือเปล่าตรับ? ลองดูด้านล่างของ mail.app ว่ามีตัวปุ่มเล็ก ๆ อยู่หรือเปล่า