ตัวหนังสือเป็นภาษาต่างดาวครับ

pooh_vader's picture
78
ผมเซฟข้อความ txt ทั้งหลายจากเครื่อง pc มาเก็บไว้ใน Ext Hdd. และนำมาลงเก็บไว้ใน mac
แต่ปรากฏว่าข้อความกลายเป็นภาษาต่างดาว อ่านไม่ได้ครับ ทำไงดี อ้อ...ในตัว Ext Hdd. ก็เป็นภาษาต่างดาวเหมือนกัน
มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ แห่ะ ๆ 1

pooh_vader's picture
78
อีกอันนึง

เพลงที่เก็บไว้ใน iTunes ทำไมมันหายไปไหนหมดเลยครับ เกี่ยวกับ ext Hdd. หรือเปล่า
มันขึ้นข้อความบอกว่า The " Itunes Libraly" cannot be read because it was created by a newer versions of iTunes.

nickoe's picture
4320
ก็ตรงตัวครับ

มันบอกว่า library ถูกสร้างด้วย iTunes เวอร์ชันที่ใหม่กว่า
ลอง update iTunes ดูครับ

เรื่องตัวหนังสือตอบให้อีกกระทู้แล้วครับ