ผมกังวลไปหรือเปล่าครับ

HATE's picture
118
ก็เรื่องความร้อนของ CPU แหละครับ เปิดเครื่องเฉยๆเปิดเวปธรรมดาๆ ความร้อนของ CPU อยุ่ที่ไม่เกิน 50 ครับ แต่พอเปิดดูพวก YOUTUBE หรือ SKYPE ความร้อนมันพุ่งไป 75 - 78 เลยครับ ผมเปิดแค่โปรแกรมเดียวนะครับ ส่วน HEAT ก็ 60 ขึ้นครับ รู้สึกวิตกจังเลยครับ เวลาทำอะไรอยู่ก็ต้องมาคอยเช็คว่า ความร้อนขึ้นเท่าไหร่ อ่อ ลืมบอกไปครับว่า เครื่องผมเป็น Macbook pro13"ครับ จากอาการที่เล่ามา ช่วยให้ความกระจ่างผมด้วยครับว่า ควรจะกังวลเรื่องนี้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

AttachmentSize
Screen_shot_2552-09-18_at_13.42.27.jpg13.79 KB
nickoe's picture
4320
ผมว่า

อย่าไปซีเรียสมากเลยครับ
เอาเป็นทำงานปกติดีกว่า แล้วเอาอะไรมารองให้อากาศผ่านใต้เครื่องได้
สะดวก เป็นผมอยู่ในห้องแอร์เอาพัดลมเป่าซ้ำเลย ให้มันเย็นให้พอ
ผมเคยขึ้นสูงกว่านี้แล้วครับ ไม่เป็นอะไร

ตราบใดที่มันยังไม่ดับ พัดลมยังหมุน แปลว่าทำงานได้ไม่มีปัญหาครับ

Mixmerize's picture
1480
ขำๆครับ

แรกๆก็นั่งดูนั่งเช็คเหมือนกัน ตอนนี้ลืมไปแล้วว่าในเครื่องมี iStat อยู่ด้วย หัวเราะร่วน

HATE's picture
118
โอเคครับ

ผมจะลองทำใจให้สบายครับ ขณะที่ผมพิมตอบอยู่นี้ ผมปิดโปรแกรม Skype แล้วครับ ตอนนี้มันลงอยู่ที่ 69 แล้วครับ เอาเป็นว่า "ตราบใดที่มันยังไม่ดับ พัดลมยังหมุน แปลว่าทำงานได้ไม่มีปัญหาครับ " ถ้าวันใดมันหยุดหรือดับ ผมจะมาโพสอีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ อ่ะ แน่นอน

nickoe's picture
4320
เรื่องอุณหภูมิ

ปัจจัยเยอะเหมือนกันนะครับ
คิดว่ายังไงก็คงทำงานในห้องแอร์ ลองหาพัดลมสักตัว
เอามาเป่าข้างๆให้ลมผ่านได้ง่ายๆ ช่วยได้ดีเลยครับ