คือผมลง snow leopardแล้ว ลองรันโปรแกรมkernel switcher

jostar's picture
179
มันบอกว่าเครื่องรุ่นผมไม่ซัพพอร์ต64บิทน่ะครับ ซึ่งไม่น่าจะใช่เพราะ เครื่องผมเป็น core2duo macbook white รุ่นปี2008
อยากลองเข้าโหมด64บิทดู ไม่ทราบว่าเกิดปัญหาอะไรขึ้นครับขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
โปรแกรมที่ว่านี้..

คืออะไรครับ?

179
ชื่อโปรแกรมว่า64 switcherครับ

ชื่อโปรแกรมว่า64 switcherครับ

10285
OS อะไรครับ?

10.6 ?

เห็นว่าเปลี่ยนเป็น 64 bit ได้ตอน start up นะครับ

แต่ยังไม่เหมาะจะใช้งานตอนนี้ =)

179
อ่อครับผมๆแสดงว่าจะใช้โปรแกรม

อ่อครับผมๆแสดงว่าจะใช้โปรแกรมอื่นๆเปลี่ยนไม่ได้เลยใช่มั๊ยครับ

10285
เรื่องโปรแกรมเปลี่ยนนี่

ไม่แน่ใจครับ =)

179
เอ่อได้ยินมาเพิ่มว่า

เอ่อได้ยินมาเพิ่มว่า core2duoบางตัวก็ไม่ซัพพอร์ตkernel 64 บิตเหรอครับมีเรื่องแบบนี้ด้วยเหรอครับ- - "

10285
เรื่องนี้ผมไม่ทราบครับ =)

ไม่ต้องคิดมากครับ 32 bit ก็ทำงานได้เหมือนกันและดีพอสมควรแล้วครับ ถ้าไม่ได้ใช้งานโปรแกรมเฉพาะทางจริง ๆ พวก 64bit นี่เห็นผลน้อยมากครับ

ลองนึกภาพ dock 64 bit ดูนะครับ ยิ้ม

pippo's picture
2469
เอาตารางมาให้ดูครับ

คอลัมน์ตรงกลาง Model Name ลองเช็คเครื่องของท่านดูนะครับ

ของผม iMac4,1 64Bit Kernel ก็ขึ้น No เหมือนกันครับ

อันนี้เป็น Model ที่ Kernel Support 64 Bit

dinodong's picture
33
ผมลองใช้แล้วครับ

โปรแกรมที่ว่าเครื่องผมสลับได้ macbook pro 13 ผมว่าก็เลื่อนๆขึ้นนิดๆนะครับ
แต่พอลองเอาเกมส์หรือโปรแกรมมาลองเปิดๆดูหลุดออกประจำเลยครับ
ตอนนี้เลยกลับมา32เหมือนเดิม สุดท้ายก็ไม่ได้ใช้อยู่ดีแหละครับ โกรธ