DVD Region Free for Mac ครับ

PikaJung's picture
52
ผมอยากได้ program region free สำหรับ mac อ่ะครับ
เอาไว้เวลาดูหนัง DVD จากแผ่นอ่ะครับ
ตอนนี้ผมใช้วิธี rip ลงเครื่องก่อนแล้วค่อยดู แต่บางทีมันไม่ทันใจครับ
ไม่ทราบว่าโปรแกรมประเภท region free หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
dvd

ดู DVD มันมี DVD Player มาให้อยู่แล้วไม่ใช่หลอครับ

jostar's picture
179
นั่นสิครับ แอบงงเล็กน้อย

นั่นสิครับ แอบงงเล็กน้อย

nickoe's picture
4320
เรื่อง region free

ต้องหา firmware ของ drive รุ่นที่อยู่ใน mac ของ จขกท มาปลดครับ
แล้วหา regionx มาเอาไว้ใช้เลือกโซนที่ต้องการครับ

firmware นี่คงต้องหาเองครับ มันเป็นการ hack แบบหนึ่ง
ซึ่งอาจจะสำเร็จหรือไม่ก็ได้ อันนี้ต้องลอง google เอาครับ