windowบนmacครับ

dinodong's picture
33
คือวันนี้ผมลงwindow xpบนmacทุกอย่างเรียบร้อยดีหมดครับ
แต่มีปัญหาอยู่ตรงที่flash diver ของผมได้ทำการแบ่งออก
เป็น2patitionอันหนึ่งเป็น(fat)อีกอันเป็น(mac joun)ครับ
คือเวลาเอามาเสียบบนmacมันก็จะเห็นเป็น2อันเลยอ่ะครับ
แต่พอผมเอาไปเสียบกับwindowมันเห็นแค่อันเดียว(fat)ผมเลยลองเอา
โปรแกรม mac diver มันก็ยังไม่เห็นอยู่ดีไม่ทราบว่ามีวิธีไหนทำให้มันเห็น
เป็น 2 อันเหมือนบนmac ไหมครับ หรือต้องใช้โปรแกรมอะไรช่วยบอกที
ขอบคุณมากครับ สงสัย? รักนะ รักนะ

33
แก้ไขครับพอสับสนเรื่องdiverมั

แก้ไขครับพอสับสนเรื่องdiverมันอ่ะครับ

nickoe's picture
4320
อ่า

จริงๆลง mac drive แล้วต้องเห็นนะครับ
ยังไงลองตั้งค่า mac drive ดูอีกทีครับ มี option ที่ตั้งได้หลายตัวอยู่

33
มันตั้งยังไงหรอครับคือมันเห็น

มันตั้งยังไงหรอครับคือมันเห็นhard disk mac แล้วครับแต่ก็ยังเห็นflash diverอันเดียว
เหมือนเดิมครับ

nickoe's picture
4320
เวลา

ใช้ mac drive มันจะมีลูก apple ขึ้นมาตรงมุมขวาล่าง(ใน win นะ)
คลิกสองที เดี๋ยวจะมี option ให้ set ลองกดๆดูครับ

33
ยังไม่ได้อยู่ดีครับ

ยังไม่ได้อยู่ดีครับ ลองปรับดูแทบทุกอันไม่ขึ้นอยู่ดีครับ หลอน