การใช้gmailบนichat

jostar's picture
179
เราสามารถจะแช็ทข้อความเสียงผและวิดีโอผ่านgmailได้มั๊ยครับ ทำไมผมเห็นเพื่อนบางคนบนgmailบางคนก็สามารถแช็ทวิดีโอได้บางคนก็ไม่สามารถทำได้ ผู้รู้รบกวนด้วยครับ^ ^

GravityG's picture
2
เข้ามารอฟังผู้รู้อีกคน คือผมเ

เข้ามารอฟังผู้รู้อีกคน
คือผมเองแนะให้แฟนใช้macโดยเอาเรื่องiChatเป็นตัวล่อแต่แล้วทำยังไงก็ไม่สามารถออนกล้องได้ ไม่ทราบว่าเป็นเรื่องปกติหรือเปล่า เพราะหาทางแก้มาหลายวิธีแล้ว

ikok's picture
10285
หมายถึง

ใช้ gmail account ผ่าน ichat กันเหรอครับ?

jostar's picture
179
ใช่ครับผมผ่านทางjabberของiCha

ใช่ครับผมผ่านทางjabberของiChatครับพี่ก๊อก

ikok's picture
10285
ผมใช้ AOL screen name เอานะ

ยังไม่เคยใช้ข้ามค่ายพวกนี้เหมือนกันนะ ปัญหาเยอะมากครับ

ถ้าจะใช้ video chat ไป skype เลยครับ ไม่ต้องข้ามค่าย ใช้ของเขาตรง ๆ เลยดีกว่า =)