ลองใช้iChat กับhotmail แล้วเวลาคุยผมจะเปิดดูวีดีโอคู่สนทนาได้ไงครับ

v21e's picture
64
คือผมเจอวิธีใช้ account msn กับ iChat ทางเน็ต ซึ่งทำได้สำเร็จเรียบร้อยแล้ว แต่พอลองแชทกับคู่สนทนา ผมหาวิธีให้คู่สนทนาเห็นผมผ่านกล้องวีดีโอ ไม่ได้ และหาวิธีเปิดกล้องเขาไม่ได้ ไม่ทราบว่าต้องทำไงครับ ขอบคุณครับ

jostar's picture
179
คือคล้ายๆกับที่ผมถามแหละครับเ

คือคล้ายๆกับที่ผมถามแหละครับเหอะๆ มันแชทผ่านทางjabber ใช่มั๊ยครับ ถ้าเป็นกรณีเอ็มเอสเอ็นไม่น่าจะทำได้นะครับ แต่gmail ผมเห็นเพื่อนบางคนมันก็ขึ้นให้กดได้

ikok's picture
10285
- -

ผมไม่เคยลองผ่าน iChat ด้วยวิธีนี้ครับ

เป็นผมจะให้คู่สนทนาเปลี่ยนไปใช้ skype แทนครับ =)

v21e's picture
64
อ้าวหรอครับ ขอบคุณครับ อดเลย

อ้าวหรอครับ ขอบคุณครับ อดเลย ตอนนี้ใช้แคมฟอกแทน

nickoe's picture
4320
อ่า....

วิธีนั้น ไม่สามารถใช้กล้องได้ครับ
จะเล่น msn ใช้กล้องก็มี amsn ครับ ทำได้