ลบยังไงครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
คือว่าผมต้องการลบข้อมูลที่เรา คี ลงไปในเวบอ่ะครับ อย่างเล่นเวลาเราพิมพ์อะไรไปในครั้งแรกแล้ว ครั้งที่สองเรากำลังพิมพ์คำนี้ก็จะขึ้นมาเองอ่ะครับ ทำยังไงดีครับต้องการลบอ่ะครับ

[ผมย้ายห้องให้นะครับ มาไว้ห้อง troubleshoot เป็นการถามตอบปัญหาการใช้งานโดยตรงครับ - kok]

perfectgame's picture
317
นั่นเรียกว่า Cookies มั้งครับ

ถ้าใช่ วิธีลบก็คือ

1. Choose Safari > Preferences and click Security.
  2. Click Show Cookies.
  3. Select one or more cookies and click Remove, or click Remove All.
  4. When you finish removing cookies, click Done.

ตามนี้นะครับถ้าผมเข้าใจถูก

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
ยังไม่ออกอ่ะคับ

มันออกแต่บางอัน แต่บางอันมันยังติดอยู่เลย

nickoe's picture
4320
งั้น

empty cache เลยครับ

princetofu's picture
121
บางที

บางที Cookies ก็ทำให้เรางานเข้าเหมือนกันนะครับ หัวเราะร่วน

"เมล ใครน่ะ ใครมาใช้เครื่องเธอเนี่ย" อุ่ย งานเข้า

227
หาไม่เจอ

empty cache มันอยู่ตรงไหนครับ

perfectgame's picture
317
ตรง

แถบ Safari บรรทัดที่ 10 ครับ

Choose Safari > Empty Cache, and then click Empty.