Apple Beats EP 10 : Microsoft Phone and Tablet

boatheng's picture
61
note : ตอนที่ 10 จากรายการคุณโบ๊ตครับ เจ้าตัวยังเข้าเว็บไม่ได้ -.- เลยให้ผมช่วยโพสให้อีกทีครับ - kok แห่ะ ๆ 1

perfectgame's picture
317
อ่า !!

ก่อนอื่นก็ต้อง ขอบคุณนะครับสำหรับข่าวสารที่มานำเสนอให้ฟัง !!

จากนั้นก็ขออนุญาติ ติชม นะครับ ผมรู้สึกว่าคลิปนี้ ดูมันจะขาดๆ ความไหลลื่นไปนะครับ (เทียบกับตลิปที่แล้ว)
อาจเป็นเพราะว่าพี่ ตั้งใจในเรื่องของการให้ข้อมูล (การให้เครดิต ข่าวลือ) มากจนทำให้ การพูดติดๆขัด อยู่หลายที่เลยครับ และเรื่องของ ความเห็นส่วนตัวที่พูดกลางรายการ ผมว่าไม่เหมาะสมเท่าไหร่ที่จะใส่ความเห็นส่วนตัวลงไป เพราะมันดูเหมือนรายการบันเทิงมากไปน่ะครับ
ส่วนการไหว้ พี่โบ๊ตไหว้ ก้มหัว มากเกินไปหรือเปล่า จนดูเหมือนโค้งเคารพเลยครับ

ป.ล. ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ในการสร้างสรรค์ผลงานดีๆต่อไปนะครับ (คงไม่ว่ากระไรกันนะ)

artslan's picture
130
คุณ boat ใจเย็นๆครับ

คุณ boat ใจเย็นๆครับ

61
I don't know what happened to

I don't know what happened to my post. I typed it from my Winmo phone.

Anyway, khun Kok, Can you help my get into the site again?

Thank you krub

ikok's picture
10285
sorry

i can't manage them as well, from what i know is that now the blocking process is done by ISP in some cases, my hosting can't do anything much as well, have to inform the ISP then let them fix this case by case.

liverrish's picture
79
เทปนี้ เนื้อหาแน่นดีครับถึงแม้จะเป็นข่าวลือก็เถอะ

มันเป็นเรื่องธรรมดาที่บริษัทที่เก็บความลับดี ๆ อย่าง apple จะทำอะไรทีก็มีคนคอยติดตามว่าจะมีนวัตกรรมอะไรใหม่ ๆ เข้ามาครับ เพราะฉะนั้นข่าวลือก็อาจเป็นเรื่องจริงในไม่ช้าครับ
ขอบคุณคุณโบ๊ตครับ
ออ ! ผมว่าคุณโบ๊ตไหว้สวยนะครับ แบบนี้ผมชอบ นาๆจิตตังครับ ยิ้ม

61
เข้ามาได้ซะที

เข้ามาได้ซะที ก่อนอื่นขอชี้แจงก่อนครับ ว่าเทปนี้ผมไม่สบายขณะถ่ายทำ

การตัดต่อจึงเป็นไปอย่างทุลักทุเล เพราะตัดไปหลับไป ไข้ขึ้น ปวดหัวเล็กน้อย

เลยกลายเป็นว่าเทปสุดท้ายของเวปนี้ห่วยไปเลย -__-"

ขอบคุณที่ติดตามผลงานมาตลอดนะครับ เนื่องด้วยรายการนี้

มีบางส่วนที่ไม่ไปทางเดียวกับกฎของเวปนี้

จึงขอยุติรายการนี้ ไว้ ณ ที่นี้ครับ

ขอบคุณครับ

Mixmerize's picture
1480
มันไม่เชิงกฏหรอกนะครับ

แค่เพียงว่า มมม ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าสำหรับ แมคมือใหม่ แบร่..
ทั้งนี้ทั้งนั้นคงรวมถึงการเข้ามาอัพกระทู้ Apple Beats ของคุณโบ้ทเป็นไปอย่างยาำำกลำบากด้วยล่ะมั้งครับ

แต่ที่พี่ก๊อกบอก บอกแค่ว่าพี่ก๊อกเค้าจะไม่ตามมาอัพเดตกระทู้ให้ แต่คุณโบ้ทก็ยังสามารถมาตั้งกระทู้เองได้ไม่ใช่หรือครับ (ในกรณีที่คุณโบ้ทเข้าได้)
ไม่ได้ให้ว่าห้ามลง Apple Beats ในที่นี้ไปเลยไม่ใช่เหรอครับ?

10285
ผมไม่ได้ห้ามนะครับ :)

เหตุผลหลัก ๆ เลยผมระบุไปแล้วว่าถ้าคุณโบ๊ตเข้ามาอ่าน comment เองไม่ได้ ก็คงไม่มีประโยชน์กับรายการของคุณโบ๊ตครับ เพราะผมกับทาง host จนด้วยเกล้าแล้วจริง ๆ ต้องถึงทาง ISP ครับ ผมเลยไม่สามารถรับประกันได้ว่ากรณีที่เกิดขึ้นจะเป็นการ block ชั่วคราว หรือว่าถาวร

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ว่าเขาจะ block แบบไหน ถ้าคุณโบ๊ตเข้ามาอ่าน comment ไม่ได้ มันก็ไม่มีประโยชน์อยู่ดี ถูกไหมครับ? ผมเลยคิดว่าให้คนที่ติดตามเข้าไปทิ้ง comment ไว้ที่รายการของคุณโบ๊ตเองเลยน่าจะเป็นประโยชน์กับของคุณโบ๊ตเองมากกว่า

ผมไม่ได้แอนตี้หรือว่าห้ามรายการคุณโบ๊ตนะครับ =) ถ้าคุณโบ๊ตเองเข้ามาได้แล้ว จะมาอัพเดทเป็นครั้งคราวไปอันนี้ก็ตามสะดวกเลย แต่อยากให้ดูนิดนึงครับ เพราะว่าเว็บนี้เป็นเว็บเกี่ยวกับการใช้งานพื้นฐาน ไม่ได้เป็นเว็บข่าว และผมไม่นำเสนอข่าวลือ (อันจะทำให้คนที่เพิ่งเริ่มสนใจ mac สับสน) ครับ

หวังว่าคุณโบ๊ตคงจะเข้าใจทางผมด้วยนะครับ มีความสุข

ขอบพระคุณครับ

ก๊อก

Nannie's picture
600
แต่ไม่รู้สิ

แอบรู้สึกแปลกๆ ไม่เห็นคุณโบ๊ทในกระทู้อื่นเลยอ่ะค่ะ

งึม งึม...

10285
ใจเย็นแม่นาง

คุณโบ๊ตเขาคงยุ่งล่ะ =)