ย่อลงได้ไหมครับ

Biggie's picture
130
ในโฟลเดอร์ App ตรงบาร์ข้างล่างพอกดมาแล้วมันใหญ่แล้วเราต้องเต้องใช้ตัวเลื่อน ในนี้เราสามารถย่อไอคอนต่างๆให้มันเล็กลงกว่านี้ได้ไหมครับ

ikok's picture
10285
ย่อได้ครับ

ไปที่ system preferences / Dock ครับ ในนั้นจะมีตัวให้เราเลือกย่อขยาย หรือปรับตำแหน่งของ dock ในแบบต่าง ๆ คุณ Biggie ลองเล่นดูนะครับ =)

Biggie's picture
130
ขอบคุณครับคุณก๊อก แต่ไม่ใช่อันนั้นครับ

เป็นอันนี้ครับ พอจะมีวิธีไหมครับให้มันเล็กลง คือหลังจากเรากดเข้าไปในโฟลเดอร์ ไอคอนต่างๆมันใหญ่เกินไปอะครับ แต่ในภาพผมคัดมาให้เห็นคร่าวเพราะจะได้โหลดสะดวกครับ

Screen_shot_2009-10-08_at_3.00.00_AM.png Screen_shot_2009-10-08_at_3.00.50_AM.png
ikok's picture
10285
ถ้าอันนี้

ผมคิดว่าทำไม่ได้ครับ (บน 10.5 น่าจะทำไม่ได้ แต่บน 10.6 ผมไม่แน่ใจ) ครับ

perfectgame's picture
317
น่าจะทำได้ครับ

เคยอ่านเจอแต่จำไม่ได้แล้วว

ไปแก้ที่ terminal ประมานนี้

ผมจำไม่ได้แล้วว่าอ่านจากที่ไหน T_T''

jostar's picture
179
เหมือนกับว่าเค้าตั้งใจทำดีฟอล

เหมือนกับว่าเค้าตั้งใจทำดีฟอลต์มันให้ใหญ่ๆ เพื่อจะแสดงให้เห็นว่า10.6มันscroll ในstackได้น่ะครับ:p