แนะนำโปรแกรม แปลงไฟล์ให้หน่อยครับ

HATE's picture
118
อยากได้โปรแกรมแปลงไฟล์ เป็น MP 4 ครับ เพื่อจะลง IPOD TOUCH ขอเป็นลงเครื่อง MAC นะครับ ขอบคุณครับ

dinodong's picture
33
ลองhandbrakeดูครับฟรีแวร์ด้วย

ลองhandbrakeดูครับฟรีแวร์ด้วยครับ

iFongBeer's picture
36
แปลงไฟล์แบบใหนอ่ะครับ

แปลงไฟล์แบบใหนอ่ะครับ ถ้าจะRipไฟล์หนังจากDVD ก็ตามที่ข้างบนบอกอ่ะครับHandBrake

แต่ถ้าแปลงไฟล์ที่มีอยู่แล้วไปเป็นนามสกุลอื่น ของผมใช้MPEG Transfrom ครับผม

od2504's picture
1077
ไม่ลองใช้ ฟังค์ชั่น convert

ไม่ลองใช้ ฟังค์ชั่น convert ใน Toast Titanium ดูล่ะครับ ผมใช้อยู่ คล่องตัวดีครับ

ikok's picture
10285
ถ้าเอาแบบบ้าน ๆ นะครับ

iTunes โลดดดดด ครับ

หลังจากเอาหนังเข้า iTunes แล้วคลิ๊กขวา แล้วเลือก Create for iPod /iPhone vesion ครับ เราจะได้ไฟล์หนังเป็น mp4 มาอีกอันนึงที่ sync เข้าเครื่อง iPod/iPhone เราได้ครับ

deknoi's picture
6
Free Application น่ะครับ

1. ถ้าเป็นไฟล์ โดดๆ น่ะครับ ใช้ isquint ได้เลยครับ ดาวน์โหลด ได้ในเวป www.macupdate.com ครับ
  2. ถ้าเป็น จาก แผ่น DVD Movie ใช้ Handbreak ได้เลยน่ะครับ
mc_ab_zero's picture
14
ใช่ครับ

ผมก้อใช่ Handbreak กับ iSquint ครับ ใช้ดีทีเดียว (ของฟรีด้วย)