นาฬิกาใน Boot Camp 3.0 กับ Snow Leopard ตรงกันหรือยังครับ

Rakkiat's picture
8
สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ
ปัจจุบันใช้ leopard กับ boot camp อยู่ ยังคงมีปัญหา เวลาในนาฬิกาของทั้ง 2 ฝั่งไม่ตรงกัน
อยากฝากถามผู้ทีได้ใช้ snow leopard กับ boot camp 3.0 แล้ว ว่าทาง apple เขาได้แก้ปัญหาตัวนี้แล้วหรือยังครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

jostar's picture
179
ส่วนตัวไม่ได้ใช้วินโดวส์น่ะคร

ส่วนตัวไม่ได้ใช้วินโดวส์น่ะครับ แต่คาดว่าทำยังงัยก็ไม่ตรงครับ เพราะระบบการเซฟเวลาแม็คโอเอสจะเอาเวลาmeantime มาเซฟในEFI
แล้วค่อยคอนเวิ์ตตามประเทศที่เราอยู่จากการดีเท็คได้ในsnow leopard หรือจากการที่เราเลือกประเทศที่เราอยู่ในleopard แต่ว่าวินโดวส์มันจะเซฟเวลาประเทศเราไว้ในไบออสเลยไม่มีการเซฟค่าmeantimeน่ะครับ เท่าที่ผมรู้มา ยังงัยรอผู้รู้อีกทีครับ

minemind's picture
3876
ไม่รู้ยังไง แต่มัน..

ของผมตรงนะ

aircadet46's picture
59
Snow Leopard กับ Windows 7

Snow Leopard กับ Windows 7 ยังคงไม่ตรงครับ