mac book pro13' หาย

kyandgus's picture
13
macbookpro ของน้องที่กรุงเทพ หาย ไป วันที่ 12 ตุลา 52 ถ้าใครเจอ เอาไปขายที่ไหนหรือ ยังไง ช่วยติดต่อกลับ มาหน่อยนะคัฟ เงินเก็บแท้ๆๆๆ

รหัส เครื่อง MB99TH/A

serial SW89230BM66D

เบอร์โทร 0835425213 ขอสายคุณ อำ นะ คัฟ

ขอบพระคุณล่วงหหน้าเป็นอย่างสูง

minemind's picture
3876
เสียใจด้วยนะครับ

เสียใจด้วยนะครับ ยังไงขอให้ได้คืนไวๆนะครับ

nickoe's picture
4320
เสียใจด้วยครับ

ถ้าผ่านไปร้าน mac มือสองจะแวะไปดูให้ครับ

od2504's picture
1077
/ผมว่าประเทศเรา

/ผมว่าประเทศเรา น่าจะมีระบบและกลไกการบันทึกรวบรวมข้อมูลเหล่านี้ไว้ ให้เชื่อมโยงกับเครือข่ายบริการทั้งหลายที่มีของแอบเปิล (หรือบริษัทอื่นๆ) น่าจะเป็นทางออกที่ช่วยได้นะครับ
/คุณนิโกะ ออกแบบธุรกิจนี้ก็ดีนะครับ เพระช่วยเหลือสังคมได้ดีทีเดียว

pippo's picture
2469
ท่านครับ...(เล่าสู่กันฟัง)

ในหมู่บ้านผม เมื่อ 3-4 วันที่ผ่านมา ถูกโจรกรรมกลางวันแสกๆ รวดเดียว 4 หลัง (ไม่มีคนอยู่บ้านตอนกลางวัน)

ไม่เว้นแม้แต่บ้านผู้พิพากษา (เครื่องราชฯ มันเอาไปหมดเลย ท่านเสียดายมากที่สุด)

มี รปภ. จ้างมาตลอด 24 ชม. ค่าจ้างตกเดือนละ 7-8 หมื่นบาท / ติดกล้องวงจรปิดบันทึกรถเข้าออกตลอด

มีเพื่อนบ้านแจ้งเบาะแส ทะเบียนรถ รูปพรรณคนร้าย (เป็นชาวต่างชาติ)

4 วันผ่านไป ตำรวจไทยยังแบ๊ะ แบ๊ะ อาจเป็นเพราะไม่ได้เป็นข่าวในหน้า 1 หนังสือพิมพ์เลยไม่ต้องเร่งทำคดี

อยู่ที่หมู่บ้านนี้มา 8 ปี ไม่เคยรู้สึกหวั่นๆ แบบนี้มาก่อนเลยครับ

nickoe's picture
4320
เมื่อสองปีก่อน

ที่บ้านโดนขโมยขึ้นครับ น้องหมาไม่ช่วยอะไรเลย ฮา.....
ยังดีที่เอาไปได้แค่รองเท้าหน้าบ้านครับ แค้นสุดๆคือ
รองเท้าบาสพึ่งซื้อมาใส่ไปได้สองครั้ง อืม.......

รุ่งขึ้นทราบข่าวว่า โดนไปหลายบ้านอยู่ เล็งแต่รองเ้ท้าที่ดูราคาแพงครับ
คู่เน่าๆไม่เอาไป

pippo's picture
2469
ลักษณะนี้...

ลักเล็กขโมยน้อย ไม่พ้นพวกเสพยากับพวกซาเล้งครับ...

เอาไปขายได้ 300-500 ก็เอาไปเสพ ถ้าซาเล้งก็เอาไปขายต่อ

อย่าว่าแต่รองเท้าเลยครับ กะละมังซักผ้า อลูมิเนียม มันก็เอา

Mister's picture
26
ธรรมดา สำหรับสมัยนี้นะคับ

ไม่ว่าป้องกันยังไง พี่ไทยจัดการได้หมด

แจ้งไปก็แค่รับเรื่องไม่ดำเนินการอะไรเลย
แย่จัง

เสียใจด้วยนะคับ แต่ถ้ามีโอกาศยังไงก้อขอให้ได้คืนนะคับ

jostar's picture
179
โปรแกรม vuwer

โปรแกรม vuwer ช่วยท่านได้จริงๆนครับ ส่วนนึงเลย อย่างน้อยที่สุดก็เห็นหน้าค่าตาคนที่มันบังอาจขโมยแล็ปท็อปเราไปนะครับ

sajiro's picture
1179
เมืองไทยนะครับ

ต้องมี ภาพออกสื่อ ผลงานออกโทรทัศน์ ครับ ไม่งั้นไม่ทำ

เหมือนกับว่า ทำไปก็ไม่มีใครรู้นั้นแลครับ

od2504's picture
1077
จำมือถือลูกสาวอดีตผู้นำหายได้

จำมือถือลูกสาวอดีตผู้นำหายได้ไหมครับ ... จับได้ทันควัน ... ตร. ไทยเก่งจะตาย (หากทำงาน)
เรืื่องโจร ไม่มีใครรู้ดีเท่า ตร.