จะหาซื้อ red alert 3 for mac ได้ที่ไหนครับ และแมคบุคโปร13" เล่นได้ไหม

v21e's picture
64
เกมส์เครื่องแมคช่างเป็นลูกเมียน้อยเหลือเกิน ผมไม่อยากเล่นในวินโดว์ครับ อยากเล่นในแมคเลย ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหน และแมคบุคสิบสามนี้นี่เล่นได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
ตัว mbp 13"

น่าจะเล่นได้นะครับ แต่ไม่น่าจะเต็มความละเอียดเท่าที่เขามีให้เลือก แต่ถ้าเอากลาง ๆ ก็น่าจะเล่นได้ไม่มีปัญหานะครับ

ส่วนจะซื้อที่ไหนนั้น -.- จนด้วยเกล้าครับ ผมไม่ทราบว่าในไทยจะซื้อได้ที่ไหนบ้าง

ลองไปเดิน fortune กับ pantip ดูหรือยังครับ? ผมว่าสองห้างนี้น่าจะหาได้นะ ยิ้ม

64
เมื่อวาน ไปดูพันทิพย์มาครับ

เมื่อวาน ไปดูพันทิพย์มาครับ ทั้งห้าง มีร้านขายเกมส์แมคของแท้ร้านเดียว และมีอยู่สองเกมส์ให้เลือก.........
ส่วนเกมส์ที่ผมต้องการหา ต้องสั่งถ้าจะเอาในราคา 2xxx ในขณะที่เวอร์ชั่นวินโดว 599
ลูกเมียน้อยจริงๆ

princetofu's picture
121
iStudio

iStudio ผมจำได้ว่ามีนะครับ

เล่นเกมส์เดียวอะ FM ซื้อแผ่นเดียวลงได้ทั้ง mac และ win เลย สุดคุ้ม... หมดกัน 2

64
สาขาไหนหรอครับ

สาขาไหนหรอครับ แล้วคุณprincetofu ใช้แมครุ่นไหนอยู่

princetofu's picture
121
สยามพารากอน

สยามพารากอน น่าจะมีครับ

ผมใช้ MBpro late 2008 น่ะครับ

Cybernet's picture
399
ผมว่านี่เป็นปัญหาอย่างนึงที่ส

ผมว่านี่เป็นปัญหาอย่างนึงที่สำคัญของเมืองไทยเหมือนกัน
ผมว่าในไทยคนที่อยากใช้ของแท้ก็มีจำนวนไม่น้อยแต่บางครั้งด้วยราคา + การหาซื้อสินค้าที่เป็นลิขสิทธิ์หาซื้อได้ยาก ยากมาก
ถึงยากที่สุด เหมือนกับกระแสฝั่ง windows ตอนนี้ที่มีคนจำนวนมาก ติงเรื่องการขาย windows 7 ว่าราคาพิเศษทำไมถึงจัดงานเฉพาะกรุงเทพ? ต่างจังหวัดหาซื้อที่ไหน?

ประเด็นนี้ผมว่ามันไม่ได้ขึ้นอยู่กับคนใช้แล้ว มันขึ้นกับการทำตลาดของคนขายมากกว่า!!

ikok's picture
10285
แสดงความคิดเห็นเยอะ ๆ ครับ :)

หลาย ๆ อย่างทางการตลาดมันมีเหตุผลมาจากความต้องการของลูกค้า และปริมาณฐานลูกค้าในละแวกนั้น

ลองแสดงความคิดเห็นกันเข้ามาเรื่อย ๆ ครับ ไม่แน่ เขาอาจจะเริ่มเล็งเห็นว่ามีกลุ่มเป้าหมาย หรือว่าตลาดใหม่ ๆ ให้เปิด ไม่เหมือนแต่ก่อนแล้ว เดี๋ยวนี้คนใช้ mac มีเยอะขึ้นเรื่อย ๆ

น่าจะเห็นอะไรในทางที่ดีขึ้นนะครับ =)

64
เสนอให้คุณก๊อกลองทำโพลดูครับ

ว่าในเครื่องแมคของเพื่อนๆ มีซอฟแวร์เถื่อนอยู่ในนั้นไหม ผมอยากรู้ว่ามีแต่ผมบ้าไปคนเดียวป่าว ที่ดิ้นรนหาของแท้
คือพอมาใช้แมคแล้ว ในเครื่องก็อยากให้มันถูกต้องทั้งหมด ทั้งโปรแกรม ทั้งหนัง ทั้งเพลง

Cybernet's picture
399
ในเครื่องผมก็มีแต่ของแท้ล้วนๆ

ในเครื่องผมก็มีแต่ของแท้ล้วนๆเหมือนกันครับ
ความเห็นส่วนตัวคิดว่าราคา software ของ mac ไม่แพงมากจนเกินไป ยังพอจะซื้อไหว ก็เลยพยายามที่จะซื้อของแท้มาใช้ครับ

lamooz's picture
40
ผมเป็นคนนึงที่ต้องยอมรับว่ามี

ผมเป็นคนนึงที่ต้องยอมรับว่ามีของเถื่อนอยู่ในเครื่อง แต่ก็เป็นเหมือนการโหลดมาลองใช้ก่อน(เหมือนแก้ตัวแต่เรื่องจริง)

อย่างเช่น office for mac ผมก็โหลดของเถื่อนมาก่อน

แต่มาพอใช้งานจริงก็มีปัญหากับการใช้งานกับ office ของ windows

ก็แอบดีใจที่ไม่ซื้อของแท้มาใช้ไม่งั้นเสียเงินตายเลย

แต่หลายๆอย่างผมก็ซื้อขอแท้มาใช้ถ้าใช้แล้วรู้สึกว่าดีหรือจำเป็น เช่น iWork , vmware ครับ