แนะนำ โปรแกรมจำพวก DVD PLAYER

HATE's picture
118
ให้หน่อยครับ อย่างพวก Cyberlink ของ Mac มีไหมครับ ขอบคุณครับ

iFongBeer's picture
36
DVD Player

ก็มีDVD Player ที่มากับระบบอยู่แล้วหนิจะเอาโปรแกรมอื่นไปทำไรอ่ะ

ไม่งั้นก็เปิดFront Rowดูเอาก็ได้

ikok's picture
10285
dvd player ของ apple ปัญหาเยอะครับ

ถ้าใครเช่า dvd หรือหนังแผ่นมาดูบนเครื่องบ่อย ๆ น่าจะเจอกับตรงนี้
อย่างตัวผมเองเช่าหนัง dvd มาดูเกือบทุกสัปดาห์ เจออาการแบบนี้ครับ

• แผ่นเปิดแล้วไม่อ่าน (เปิดติด เครื่องเห็น แต่เข้าไม่ถึงหน้า menu สักที) ซึ่งไม่เป็นกับ VLC ครับ
  • เปิดไม่ได้เลย (แต่เปิดติดกับ VLC - ผมก็แปลกใจเหมือนกัน)

ปล. แผ่นทั้งหมดเป็นแผ่นหนังแท้ เช่ามาจากร้าน dvd แถวบ้านครับ

10285
แนะนำ VLC ครับ

ใช้งานได้ดีเป็นตัวแทนของ dvd player ของ apple ได้เลย มีความสุข

Mixmerize's picture
1480
เหรอพี่ก๊อก

มิกก็ดูจาก DVD Player ของ Apple นะ มันเด้ง Auto Run ขึ้นมา เราก็เลยตามเลย ก็ดูได้ปกติ ยังมิเคยพบเจอปัญหา แห่ะ ๆ 1

sajiro's picture
1179
ไม่ทราบว่าแผ่นที่เล่นเป็นรอยรึเปล่าครับ

เท่าที่สังเกตนะครับ

เครื่องทอป

DVD Player มันมักจะไม่เล่นแผ่นที่เป็นรอยครับ

10285
แผ่นปรกติครับ

ทั้งแผ่นใหม่ แผ่นเก่า ผมเจออาการแปลก ๆ พอ ๆ กัน -.-a สับสนตัวเองเหมือนกันครับ

iFongBeer's picture
36
ไม่เคยเป็นเลยอ่ะ

ไม่เคยเป็นเลยอ่ะ ทั้งแผ่นมีรอยหรือไม่มีรอยเครื่องผมเล่นได้ปกตินะ

ยกเว้นแผ่นเถื่อนที่สกรีนหน้าตาแบบว่าบุพการีเหมือนแผ่นแท้ อันนี้เคยเจอแผ่นนึงมันไม่ยอมเข้าเมนูดีวีดีเหมือนกัน

nickoe's picture
4320
อืม...

ผมไม่เคยเจอนะพี่ก๊อกผมดูปกติดีครับตอนนี้

10285
ผมกลับแปลกใจนะ

แผ่นที่อ่านไม่ได้ส่วนใหญ่ที่ผมเจอ พักหลัง ๆ จะเป็นหนังใหม่ ถ้าเป็นหนังเก่าไม่ค่อยมีปัญหา

เราดูหนังหลายชาตินะ ที่สิงคโปร์มีหนังเข้ามาหลายชาติ หนังจีน ญี่ปุ่น ฝรั่ง มีหนังหลาย ๆ โซนเข้ามาพร้อมกันอีก (เอาเข้าไป ๕๕๕) ปรกติเราเช่ามาดูอาทิตย์ละสองสามเรื่อง เจอพวกนี้เหมือนกันอย่างน้อยเดือนละรอบนึงที่ต้องสลับไปใช้ vlc (ส่วนใหญ่แล้วผมเริ่มที่ dvd player ก่อน ถ้าไม่ได้ค่อยไป vlc)