homepage ผมเปลี่ยนไป T_T

KumeZ's picture
3
คือทุกทีผมเซท homepage เป็น google.co.th ง่ะครับ
แต่อยู่ดีๆ ทำไมกดขึ้นมามันเป็น www.eset ( NOD ) ง่ะครับ
เลยลองพิมพ์เข้าเว็ป google.co.th ปรากฏว่ามันก็ลิ้งค์ไปที่หน้า www.est อีกง่ะครับ
นั่งงง จนหนทางจนต้องปล่อยเป็น blank ไปก่อน
ใครรู้วิธีแก้ช่วยทีครับ
ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
ลอง reset safari

ลอง reset safari ดูครับ

ไม่ก็ลง empty cache ดู

happiness's picture
148
เมื่อสองวันก่อนผมก็เป็นครับ ห

เมื่อสองวันก่อนผมก็เป็นครับ
หน้ากูเกิ้ลไทยเข้าไม่ได้ เปิดปุ๊บจะขึ้นจอขาวๆ แล้วก็มีคำว่า OK!
ถ้าพยายามจะเปิด มันก็จะลิงค์ไปหน้าของ NOD
หลอนมาก นึกว่าไวรัสบุกเครื่อง

แต่พอพ้นไปหนึ่งคืนมันก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ
ปัจจุบันก็ยังไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน

3
พูดปุ๊บ อ่านปั๊บ ลองใหม่ปุ๊บ

พูดปุ๊บ อ่านปั๊บ ลองใหม่ปุ๊บ หายปั๊บ งงแทบแย่ ><

ikok's picture
10285
- -

ยินดีด้วยนะครับ เป็นเองหายเอง -.-a
ยังไงกันนี่ ๕๕๕

3
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ นี่คือปัญหาแรกหลังจากผมถอย mbp มาเพื่อลองเล่น มีความสุข ยังไงก็ขอบคุณมากครับ เว็ปนี้ได้ first impression จากผมไปเต็มๆ ไม่ต้องห่วงครับ คงจะมีงงกันอีกเยอะ 555 ยังไงฝากตัวด้วยครับพี่ๆ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ :)

เว็บนี้อยู่กันแบบนี้ล่ะครับ ๕๕๕ มีอะไรก็แวะมาถามไถ่กันได้ครับ ยิ้ม