ถามเกี่ยวกับ ​Adium ครับ

Mixmerize's picture
1480
พอดีว่าจะลอง Login 2 Account ดูน่ะครับ
แต่พอ Login แล้วหน้าต่างมันผสานกันเป็นหนึ่งเดียว - -" (หมายถึงว่ามันรวมอยู่ในหน้าต่างเดียวกันน่ะครับ)
ใช้งานลำบาก และงงๆ

เลยจะถามว่ามันจะแยกให้ Account นึงอยู่หน้าต่างนึงแบบรูปนี้ได้รึป่าวครับ

ikok's picture
10285
เอ...

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

จากภาพตัวอย่างผมออนไลน์เป็น account เดียวครับ แต่ทำภาพมาต่อกันประกอบ จะได้เห็นภาพรวมคร่าว ๆ เวลาเปลี่ยนหน้าตาเค้าน่ะครับ มีความสุข

เดี๋ยวจะลองช่วยหาวิธีดูให้นะครับ =)

Mixmerize's picture
1480
ขอบคุณคร้าบ~

ก็คิดอยู่เหมือนกันว่า ว่ารูปนี้อาจจะเป็นแบบโชว์ให้เห็นหลายๆแบบ แต่ก็ลองถามดูก่อน
ถ้ายังไงมีวิธีก็ฝากลงไว้ด้วยนะครับ

ตอนนี้กำลังหาทางเผยแพร่เว๊บนี้อยู่ อยากให้มีคนเข้ามาอยู่เยอะๆเหมือนกัน
มีทิปดีๆเด็ด เจ๋งมาก ไม่ต้องไปซื้อหนังสืออ่าน(บางทีอ่านแล้วก็ยังงงอยู่ดี)

แบร่..

10285
ตอนนี้เท่าที่นึกออก..

ก็คงต้องใช้วิธีแบบลูกทุ่งหน่อยครับ คือสร้าง Group ใหม่สำหรับContact แยกเป็นแต่ละ Account ที่เราออนไลน์ไปเลย เช่น บน MSN ก็ Group นึง บน Google Talk ก็ Group นึง

แล้วไปตั้งใน preferences ให้เค้าแยกหน้าต่างสนทนาตาม Group

แบบนี้แยกแน่ ๆ ครับ

แต่คงวุ่นวายพิลึกเลย =P

เดี๋ยวจะลองหาทางอื่นดู

10285
ซื้อหนังสือก็ดีนะครับ =)

ผมไม่ได้กะให้เวปนี้แข่งกับหนังสือที่มีอยู่แล้วหรอกครับ (มือไม่ถึงครับ ฮ่า... แบร่.. )

ขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ มีความสุข /