iPod Touch **Cannot connect to Youtube**

minemind's picture
3876
กดที่ App Youtube มันไม่สามารถเข้าได้ฮะ

ขึ้นว่า "Cannot connect to Youtube"

เพื่อนบอกว่า ให้ลอง Reset Network ดูก่อน --> ลองแล้วแต่ก็ไม่ได้เหมือนเดิม
ไป search จากใน net มา บางท่านบอกว่า ให้ ตั้ง international ให้เป็น thai และ set ใน ipod ให้เป็น thai แล้วทำการ syn ใหม่ --> ลองแล้วก็ไม่ได้

ท่านใดมีวิธีแก้ปัญหาบ้างฮะ รบกวนด้วยฮะ
iPod Touch 3G
Firmware 3.1.2

ikok's picture
10285
อย่าดูผ่าน ipod touch เลยครับ

เห็นในนี้มีวิธีแก้ครับ
http://forums.cnet.com/5208-7595_102-0.html?threadID=275565
ลองตั้งวันกับเวลาเป็นวันที่ปัจจุบันดูนะครับ

หรือถ้าลองแล้วยังไม่ได้ ให้ลองตั้งปีเป็น 2030 หรือกว่านั้น แล้วเปิด youtube app
จากนั้นตั้งกลับเป็น 2010 ครับ แล้วลองใหม่ ยิ้ม

ปัญหาระดับโลกเลยนะเนี่ย เจอคนถามในเน็ทเต็มเลยครับ ๕๕๕๕

3876
ลองละครับ

ลองละครับ ไม่ได้ฮะพี่

จนปัญญาแล้วเหมือนกัน ยังไงก็ขอบคุณครับ

3876
update

ตอนนี้ทำได้ละฮะ ไม่รู้มันทำได้ไงอยู่ๆก็มา

พอดีเอาไปให้พี่ที่ u store มหาลัย ทำให้ เค้าก็ จับ restore อีกรอบ เสร็จ ผลออกมา ก็ยังเข้าไม่ได้

ต่ายก็เลยลองทำตั้งแต่แรกอีกที คือ restore ที่เครื่องตัวเองอีกครั้ง แล้วก็ เปลี่ยน regional ของ ipod ให้เป็น thai แล้วก็ set language เป็นไทย หลังจากนั้นก็ set ที่ mac ให้เป็นไทยหมดเช่นกัน แล้ว syn อีกครั้ง คราวนี้พอ syn แล้ว ก็ลองต่อเน็ตมหาลัยดู(ตอนแรกใช้เน็ตที่บ้านมันไม่ได้)

ปรากฏว่า คราวนี้เปิดได้แล้ว

ดีใจมั่กๆ

ikok's picture
10285
เท่าที่ผมอ่านมานะ

อาการนี้ติด ๆ ดับ ๆ

บางคนได้ บางคนไม่ได้ ปัญหาน่าจะเกิดจาก server ปลายทางมากกว่าที่เป็นบนเครื่องครับ