แย่แล้ว

iMai's picture
42
ผมเอา EX_HD ไปเสียบกับแมค G4 แล้วมันเหมือนกับแฟลตเป็นแพทฟอร์มของแมค(ปกติฮาร์ดิส์ตัวนี้ใช้กับวินโดว์และแมครุ่นใหม่) แล้วข้อมูลทั้งหมดก็หายไปหมดเลยอ่ะครับทำไงดีครับถ้าเอาไปให้ที่ร้านกู้ข้อมูลนี้สามารถกู้ได้ไหมอ่ะครับ

nickoe's picture
4320
อย่าพึ่งไปทำอะไรเลยนะครับ

ผมไม่แน่ใจว่าสิ่งที่เกิดขึ้นมามันเรียงลำดับยังไง
แต่มันเกิดขึ้นแล้ว อย่าพึ่งไปทำอะไรมันเด็ดขาด
เพราะมันลงข้อมูลทับไปแล้ว จะไม่สามารถนำกลับมาได้นะครับ
(ตอนนี้ก็ยังไม่แน่ใจว่ายังได้รึเปล่า)แล้วเอาไปที่บริษัทที่รับกู้โดยเฉพาะ
จะปลอดภัยกว่าครับ ร้านเล็กๆตามห้างผมไม่ค่อยแนะนำครับ