ถามเรื่องบูทเข้าหน้าวินโดว์ คับผม

VICTORIAS's picture
7
ผมเพิ่งลง BOOTCAMP WINDOWS VISTA32BIT ULTIMATE

เวลา เราจะเข้าหน้า WINDOWS ที่เราลงไว้ ซึ่งผมเลือกเข้าหน้า WINDOWS VISTA ทำไมมันขึ้นหน้าจอ DOS ตัวหนังสือเยอะเตือนเรื่อง WARNING อะไรสักอย่าง ก่อนที่จะบู๊ทเครื่องเข้า WINDOWS VISTA ซึ่งกินเวลา สักพักแต่ไม่นานมาก อยากถามพี่ๆว่า มันเกิดจากสาเหตุอะไร เพราะก่อนลงผมได้ทำตามขันตอนในเว็บ แม็คมือใหม่ ดอทคอม อย่างละเอียด และอยากถามว่ามีใครเป็นแบบผมบ้างไหมคับ

( เคยลง WINDOWS7 และ WINDOWS XPSP2 แล้วแต่ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว)

ขอบคุณมากคับผม

ikok's picture
10285
ผมจำได้เลา ๆ

ว่าเข้าหน้าจอตัวหนังสือเยอะ ๆ ก่อนเป็นหน้า login บน vista เหมือนกัน แต่ตอนนี้ผมเอา bootcamp ออกไปแล้วครับ ไม่ได้ใช้นานแล้ว

รอสมาชิกท่านอื่นมา confirm ครับ ยิ้ม

minemind's picture
3876
รอ

อ้าว ผมก็รอพี่ก๊อกมาตอบนะเนี่ย เห็น update ขึ้นมา 55+

ปูเสื่อ นอน ด้วยคน

10285
ผมไม่ได้ใช้ windows ในเครื่องนานแล้วครับ

หลัก ๆ เลยที่ลงไว้ในเครื่องก็เอาไว้เขียนบทความการติดตั้งว่าผมเจออะไรบ้าง ส่วนการใช้งานหรือปัญหาที่เกิดหลังจากนั้น ถ้าผมไม่เจอเองก็จะไปหาจากข้อมูลจากใน internet ให้ ยิ้ม

7
รอ รอ รอ

รอคนมาช่วยตอบข้อสงสัยและวิธีแก้คับผม

10285
ผมคิดว่า

ถ้าใช้งานปรกติแล้วไม่มีปัญหาหลังจากเข้า windows ไปแล้ว ก็ไม่ต้องกังวลหรอกครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ไม่อยากบอกว่า

ผมเคยลอง vista ก่อนจะมาใช้ mac เต็มตัว
ไม่ประทับใจอย่างแรง ใช้ได้ไม่ถึงชั่วโมง ลง xp ใหม่เลย ฮ่าๆๆๆ
ใช้แล้วมึนๆครับ vista

10285
๕๕๕

ที่ออฟฟิศผมยังเป็น xp 64 bit อยู่เลย ยิ้ม

arthur007's picture
5
รอฟังเหมือนกันคับ ยังไม่ได้ลง

รอฟังเหมือนกันคับ ยังไม่ได้ลง Windows เลยอ่ะคับ กลัวพังลงไว้แค่ Boot camp โดยส่วนตัว ผมชอบ Expose ของ Mac นะ ถ้าเทียบกับ Windows flip ของ Vista

7
ขอบคุณมากคับผม

แต่ผมได้ลบ WINDOWS VISTA32 ออกจากเครื่องไปแล้วคับ
และลง WINDOWS7 32BIT มาแทนที่ เหมือนว่าทุกอย่างกำลังจะไปได้สวย 0

แต่ก้อสะดุดตรงมุมขวาล่าง "WIRELESS ตูหายไปไหน?? ไอ้ #$%^& เอ้ย "

กำลังค้นๆเอกสารเก่าๆของเว็บมือใหม่เกี่ยวกับปัญหาอยู่คับ

ปล.ถึงยังไงก้อขอบคุณสมาชิกและทีมงานพี่ๆชาว มือใหม่ทุกคนคับ

10285
มีวิธีแก้ปัญหาของ windows 7 มีคนเพิ่งถามไปครับ

รู้สึกจะอันนี้ครับ

http://macmuemai.com/forum/topic/2182

7
ถึงพี่ ikok คับผม

ลิงค์ที่พี่ว่าง มันเป็นลิงค์คำถามผมหน้านี้ ฮ่าฮ่าฮ่า - -

10285
ไม่ใช่นี่ครับ

url เป็นคนละตัวกัน แล้วผมเชคดูแล้ว มันไปอีก url นึงที่มีข้อมูลเกี่ยวกับการลง windows 7 driver เพิ่มเติมอยู่ใน comment (ดูคห.7) ครับ ยิ้ม