burn ค้าง ปิดโปรแกรมไม่ได้ ปิดเครื่องไม่ได้

aumaum's picture
2
หลอน
burn แผ่น dvd r/w ที่มีข้อมูลอยู่
ผมคลิ้กตรงที่ให้ลบข้อมูลในแผ่น
แล้วโปรแกรมก็ขึ้นบล็อกมา Burning "untitled"
บรรทัดล่าง Preparing...
รอมาคืนนึงแล้ว คลิ้ก Cancle ก็แล้ว เอาแผ่นออกก็แล้ว
quit burn ก็แล้ว ยังใช้งานโปรแกรมอื่นได้ปกติ ปิดเครื่องก็ไม่ได้เนี่ยก็วันที่ 3 แล้ว
ปล่อยให้แบตหมดแบตก็ไม่หมด ถอดแบตก็แล้ว
ผมควรทำงัยดีครับ

minemind's picture
3876
macbook

macbook มันค่อนข้างจะเลือกแผ่นนะครับ

pippo's picture
2469
เอาแบบ Hard core

ก็กดปุ่ม Power ค้างไว้ให้เครื่องดับไปเลย แล้วเปิดใหม่

Cybernet's picture
399
ใช้วิธีตามคุณ pippo เลยครับ

ใช้วิธีตามคุณ pippo เลยครับ

aumaum's picture
2
ขอบคุณมากเลยครับ

หัวเราะร่วน
ขอบคุณมากเลยครับ
ไม่ได้ปิดเครื่องมาสามวันแล้วเฮ้อ
ทีนี้นอนหลับแล้วขอบคุณจริงๆครับ