GarageBand กับงาน Commercial

wolf's picture
27
เราสามารถนำ sound loop ใน GarageBand มาใช้ในงาน Commercial ได้เลยหรือไม่ครับ
คืออยากจะเอา sound loop piano มาใช้ในเกมส์น่ะครับ

nickoe's picture
4320
ผมว่า

Loop ที่แถมมาหรือซื้อเพิ่มจาก jampack สามารถใช้เป็น commercial
ได้ครับ ทำนองเดียวกับ font ต่างๆที่ติดมากับโปรแกรมต่างๆครับ

ikok's picture
10285
น่าจะได้นะครับ

แต่ถ้าให้ดีเอา loop A มาผสมกับ Loop B แล้วได้เป็น Loop ใหม่ <-- แบบนี้น่าจะปลอดภัยที่สุดครับ

เงื่อนไขเขาอย่างเดียวเท่าที่ผมทราบคือ Loop A มาใช้เป็น Loop A ตรง ๆ เลยแล้วนำมาขายเป็นแผ่นรวม Loop อีกทีครับ ยิ้ม

wolf's picture
27
ขอบคุณครับ

สำหรับคำแนะนำ