ใน MMM โปรกแกรมส่วนใหญ่สำหรับ OS X Leopard

indemand's picture
41
แล้ว โปรแกรม freeware ต่างๆ ใน web นี้ซึ่งระบุว่า OS X leopard จะใช้กับ show leopard ได้รึป่าวคะ?

งง ๆ น่ะค่ะ ว่ามันจะใช้ร่วมกันได้ไหม

minemind's picture
3876
โปรแกรมที่เขียนว่า support OS

โปรแกรมที่เขียนว่า support OS X Leopard บางโปรแกรมเท่านั้นครับ ที่จะสามารถทำงานบน Snow Leopard และอาจจะทำงานได้ไม่ดีเท่ากับตอนที่ใช้ใน Leopard ด้วยหรืออาจจะมีปัญหาหลายๆอย่าง

ควรเลือกลงให้ถูก version มากกว่านะครับ

nickoe's picture
4320
ปกติ

เค้าจะมีเขียน system requirement ขั้นต่ำไว้แล้วครับ
ก็ดูว่าเราใช้ได้รึเปล่า เท่านั้นเองครับ

comcomrit2's picture
64
เอาเข้าจรืง

snow leopart ไม่เวิกเท่าที่ควรซะอย่างนั้น

pippo's picture
2469
เห็นด้วยครับ

หลังๆ นี่ผม switch กลับมาทำงานที่ Leopard มากกว่า รู้สึกว่าทุกอย่างลงตัวดีอยู่แล้ว

(Switch = ผมลง OS แบบแบ่ง Partition ไว้ทั้ง Snow Leopard + Leopard ส่วน Window ใช้ผ่าน Parallels Desktop)