แก้โปรแกรมที่เปิดเองตอนเปิดเครื่องมาใหม่ยังไงครับ

flukesamed's picture
73
คือผมใช้ skype แล้วทีนี้รีสตาร์ทเครื่องขึ้นมา แล้วเจ้า skype เนี่ยก็จะเปิดมาตอนสตาร์ทเครื่องด้วยอ่ะครับ .. เราจะตั้งโปรแกรมให้ตัวไหนเปิดให้ตัวไหนไม่เปิดตรงไหนอ่ะครับ (เหมือนเคยเห็นผ่านตา แต่พอจะหาริงๆ กลับหาไม่เจออ่ะครับ หงุดหงิดๆ 55) ท่านใดพอทราบรบกวนชี้แนะด้วยนะครับ ยิ้มปากกว้าง

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
คลิกขวาครับ

คลิกขวาที่skype ครับผมแล้วติ๊ก open at login ออกครับผม

flukesamed's picture
73
ขอบคุณมากๆ เลยครับผม ^ ^

ยิ้มปากกว้าง ง่ายจนลืมไปเลยครับ ติดกับวินโดวส์ ใช้อะไรยากๆ จนเคยตัวเลยครับ 5555

o_f_f_s_k's picture
3
คลิกขวาที่ App

คลิกขวาที่ App ที่เปิดเองเวลาเปิดเครื่อง

แล้วจะมี Option ให้เลือกครับ

ให้ทำการเลือกเครื่องหมายถูกที่ "Open at Login" ออก

เป็นอันเรียบร้อย

sajiro's picture
1179
จัดการโปรแกรมที่จะให้เปิดตอน log in

ได้ตรงนี้ครับ

System Pref. > Accounts > Log in items