แมค มี โปรแกรม ?

kindomhar's picture
187
Mac มีโปรแกรมเกี่ยวกัย ออกแบบอาคารไหมครับ หรือสถาปัตยกรรม

อ่าครับ ขอบคุณครับ ยิ้มปากกว้าง

ikok's picture
10285
เพียบเลยครับ

จะเอา 2D อย่างเดียว (CAD ขนานต่าง ๆ ) หรือลูกครึ่ง 2D กับ 3D ก็มี (Rhino) หรือจะเอา 3D app แท้ ๆ ก็มีครับ

อยากได้เฉพาะเจาะจงไปทางไหนบ้างครับ? ผมทำงานอยู่ในสายนี้ อาจจะพอแนะนำอะไรได้บ้าง ยิ้ม

187
จริงเหรอครับ เย้

จริงเหรอครับ เย้ ๆ

เป้นเป้นเด็กที่อยาก ฝึกงานสายนี่อ่าครับ เริ่ม ต้นควรใช้โปรแกรมอารัย ดีอ่าครับ

nickoe's picture
4320
ถ้าเน้นทางนั้น

google sketch up หรือไม่ก็ archicad ครับ

Nu-eMMa's picture
1837
เหมือนกานเลย

เอ็มก้อไม่ได้เรียนสายนี้...

แต่สนใจ +555

เดี้ยวอาศัย คนแถวๆนี้แหละ ช่วยชี้แนะ

อิอิ แต่ตอนนี้ ไม่ค่อยมีเวลาว่างเลยยย... งานเยอะ

187
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ