สอนวิธีลง iwork ใน ipad หน่อยคะ :'(

nuss's picture
35
พอดีว่าไม่ต้องใช้งาน iwork จริงๆ
แต่ account เป็นของ thai เค้าจะให้แต่คน usa ที่ซื้อตัว iwork ได้
แต่เราเห็นเพื่อนๆ หลายคนในเน็ตที่เป็นคนไทย เอา ipad มารีวิว
เค้าก็สามารถลงได้ ไม่แน่ใจว่ามีหลายวิธีหรือเปล่า
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ เพราะตอนซื้อมาไม่มีคสามรู้จริงๆคิดว่า
ซื้อมาแล้วคงใช้ทำงานได้เลย เพราะเห็นเค้าพูดว่าที่เราเล่นไม่ได้อย่างเดียวคือ ibook
เราเลยคิดว่า iwork น่าจะลงได้ เฮ้อ ซื้อมาแทบไม่ได้ใช้เลยคะ ท้อแท้ TT

ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้านะคะ
ถ้าลงผิดห้องขออภัยจริงๆคะ ไม่ทราบเลยว่าต้องไปลงในหมวดไหน

minemind's picture
3876
มานั่งรอเป็นเพื่อนฮะ

แจ่ม มานั่งรอเป็นเพื่อนฮะ

ikok's picture
10285
เคยซื้อ app อะไรจาก itunes มาก่อนไหมครับ?

หรือว่ามี itunes account มาก่อนไหมครับ?

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ปรกติเราก็ใช้ account เดียวกันกับที่เคยซื้อมาก่อนหน้านี้ซื้อ app ลง ipad ต่อได้เลย แต่ถ้าคุณยังไม่เคยซื้อ app มาลงในเครื่อง สร้าง itunes account ใหม่(ต้องมีบัตรเครดิท หรือบัตรเสมือนเช่น k-web shopping card) ครับ

35
เคยคะ ซื้อบ่อยด้วยคะ account

เคยคะ ซื้อบ่อยด้วยคะ account ก็มีคะ
แต่เค้าจะเอาแต่บัตรที่มันอยู่ในธนาคารของ usa อะคะ
เข้าขึ้นมาแบบนั้นเลย แล้วเค้าขึ้นอีกว่า บัตรเราอยู่ในไทย เป็นประเทศที่เค้ายังไม่ให้ใช้บริการอะไรประมาณนั้นอะคะ
แต่เห็นคนในเว็บหลายคน เค้าก็โหลดกันได้อะคะ เราเลยงงว่า เค้ามีแบงค์อยู่ที่usa หรือเค้าสามารถแฮ็กอะไรบางอย่างได้ T>T

10285
แบบนี้ผมไม่แน่ใจครับ

อาจจะเป็นเพราะว่า iPad ยังไม่เปิดให้บริการในไทย คนที่ซื้อได้อาจจะซื้อบัตร iTunes Gift Card เอาแล้วแล้วค่อยซื้อน่ะครับ ยิ้ม ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่คิดว่าน่าจะเป็นแบบนั้นเพราะเห็นแต่ก่อนก็มีคนซื้อเพลงหรือว่าหนังจาก itunes us ด้วยวิธีนี้ครับ ยิ้ม

35
iTunes Gift Card

iTunes Gift Card ซื้อที่ไหนหรอคะ บอกทีคะ อยากลงโปรแกรม iwork มากเลยT.T
ตอนนี้ติดเกมใน ipad ไปแล้ว งานไม่ทำเลย เฮ้อ กะว่าจะซื้อมาทำงานแท้ๆ

ขบอคุณคะ

10285
ลองแบบนี้ดูนะครับ

ผมคิดว่า gift card มีขายที่ร้าน isutdio บางสาขา คุณลองถามยืนยันกับทาง istudio สาขาที่มีขาย gift card ดูก่อนซื้อน่าจะดีที่สุดครับ

35
ขอบคุณคุณ ikok

ขอบคุณคุณ ikok มากจริงๆนะคะ
ลองไปถามหลายคนมาแล้ว บวกกับดูตามเว็บที่เค้าขายบัตร
เค้าโฆษณาว่า ใช้กับ ipad ได้คะ ยืนยันเลย
เดี๋ยวลองซื้อ มาเล่นดูสัก 50 $ อิอิ

ขอบคุณนะคะที่หาทางออกให้ ขอบคุณจริงๆคะ ยิ้ม

10285
ยินดีนะครับ

ลองโทรไปถามที่ istudio ดูก่อนดีกว่าครับ เพราะคนขายบัตร ยังไงเสียเขาก็ต้องบอกว่าได้ไว้ก่อน ยิ้ม โทรไปถามก่อนดีกว่าครับ เผื่อผิดพลาดจะได้เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่น (หากว่าเขาใช้ไม่ได้จริง ๆ ) ยิ้ม

Mixmerize's picture
1480
+1 ครับ

ลองสอบถามให้แน่ใจก่อนก็ดีครับ เกิดไม่ได้ขึ้นมาเดี๋ยวเราจะเศร้าซ้ำสอง
ป.ล. อยากทัช iPad บ้าง หมดกัน 2

nickoe's picture
4320
้เอางี้

เดี๋ยวหาแว่นขยายไปส่ง iPhone ให้นะ
ฮ่าๆๆๆ

35
istudio

istudio เค้าน่าจะทราบใช่ไหมคะ
บางทีเราโทรไปอะไรที่เค้าไม่ได้นำเข้ามาแต่เป็นยี่ห้อ apple เค้าก็ตอบแบบไม่ใส่ใจอะค T.T

10285
บางสาขามีขายครับ

ลองสุ่มดูก็ได้ครับ ผมจำได้ว่าเคยเห็นครับ และร้าน iStudio ที่นำเข้ามาขาย น่าจะให้คำตอบได้แน่นอนกว่าร้านข้างนอกครับ

Mixmerize's picture
1480
เอาจริงๆ

เมื่อนานมาแล้วผมเคยสมัคร Account ของ iTune Store อยู่ ซึ่งน่าจะเป็น Account ของอเมริกาด้วย(ถ้าจำไม่ผิด) (แต่ต้องขอโทษด้วยที่จำวิธีไม่ได้แล้ว เพราะมันนานมากแล้วครับ - -") จากนั้นผมก็ซื้อ iTunes Gift Card มาเติมเครดิตเนี่ยแล่ะครับ ตอนนั้นซื้อแอปเกมของ iPod nano ครับ ก็ซื้อได้ปกติ ผมเลยไม่แน่ใจว่ามันเป็นที่ว่า Account ของเราต้องเป็นประเทศอเมริกาด้วยรึเปล่าครับ

ป.ล. พูดแบบคลุมเครือมาก ต้องขอโทษด้วย แต่ก็อยากจะช่วยเหมือนกัน แห่ะ ๆ 1

nickoe's picture
4320
เข้าใจถูกแล้ว

ประเทศไหนประเทศนั้นครับ สำหรับ iTunes store และ App store