Front Row มันลิงค์ไปโปรแกรมอื่นได้หรือเปล่าครับ

nidku53's picture
88
คือผมพยามดูแล้ว แต่ไม่พบวิธีตั้งให้ Front Row มันเรียกให้โปรแกรมอื่นทำงานแทนในบางส่วน เช่น ถ้าจะเปิดไฟล์ .mkv ให้ไปเรียก xmbc, mplayer, vlc อะไรทำนองนี้ครับ

ชอบ FrontRow ตรงที่มันทำงานร่วมกับ remote ได้ดีมาก ที่จริง Plex มันก็รองรับ remote นะครับ แต่ต้องเปิดโปรแกรมรอเอาไว้ก่อน ทีนี้ถ้า FrontRow มันสามารถทำงานกับโปรแกรมอื่นได้ เราก็จะได้กด remote เข้า FrontRow แล้วเลื่อนไปเปิดไฟล์ชนิดอื่นๆ ที่ FrontRow ยังไม่รองรับด้วยโปรแกรมอื่นๆ ได้ไงครับ

Mixmerize's picture
1480
ไม่น่าจะได้นะครับ

ไม่ชัวร์เหมือนกัน แต่เท่าที่ใช้ก็ไม่น่าจะเป็นไปได้
เคยสังเกตทีนึงตอนเล่นไฟล์ AVI (ไฟล์อื่นไม่ได้ลอง) เหมือนคุณภาพภาพจะดาวน์กว่าดูจาก Quicktime หรือโปรแกรมอื่นๆซะอีก ไม่รู้ใครคิดเหมือนผมรึเปล่า -.-

minemind's picture
3876
.mkv นี่ กระตุกนะครับถ้าดูใน

.mkv นี่ กระตุกนะครับถ้าดูใน front row

sajiro's picture
1179
ครับ ก็...

Front Row เนี่ยรู้สึกว่าจะลิงค์ไปโปรแกรมอื่นไม่ได้นะครับ