จอเพี้ยน

varoon's picture
2
อาการจอผมมันเพี้ยนครับ macbook 13" white ใครเคยเป็นอย่างผมหรือป่าวคับ

AttachmentSize
Screen_shotcopy.JPG34.39 KB
Screen-shot-2010.jpg49.8 KB
nickoe's picture
4320
โอะ

ส่งไปเช็คด่วนเลยครับ

nidku53's picture
88
ลองลง OSX ดูอีกรอบสิครับ

ลองลง OSX ดูอีกรอบสิครับ เสียเวลาไม่นานเลย แต่ถ้าปัญหายังเกิดอยู่อีก ต้องรีบยกไปที่ร้านด่วนเลยครับ

sajiro's picture
1179
ให้ไวเลยครับ

น่ากลัวจริงๆ

nidku53's picture
88
นึกออกแล้วว่าเคยเจอปัญหาแบบนี

นึกออกแล้วว่าเคยเจอปัญหาแบบนี้ที่ไหน

สมัยก่อนเพื่อนผมใช้การ์ดจอ Geforce ในเครื่อง PC อยู่รุ่นนึง ปรากฏว่าวันดีคืนดีภาพในโหมดเกม 3D เละเลย แต่ในโหมด 2D เช่นในหน้าจอ Windows แสดงผลได้ปกติ ไล่ไปไล่มา ปรากฏว่าปัญหาเกิดจากไอซีตัวนึงบนการ์ดจอมันละลายเยิ้มบนแผ่น print ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นตัวชิพ 3มิติ ( สมัยก่อนมันแยกกันประมวลผลคนละตัว ) นั่นแหละที่มันละลายอ่ะครับ เลยกลายเป็นว่าจากการ์ดจอ 2D/3D กลายเป็นเพียว 2D ไปเลย ฮ่าๆๆ

อาการของในกระทู้นี้ก็น่าจะมีปัญหาที่ไม่ตัว GPU ก็ที่แรมในส่วนของกราฟฟิคนั่นแหละครับ ( แต่รุ่นนี้มันแชร์แรมนี่นะ )

minemind's picture
3876
ไปเช็คที่ shop

ไปเช็คที่ shop น่าจะดีนะครับมีปัญหาจะได้เคลมเลย

varoon's picture
2
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ เดียวยกไปร้านหล่ะครับ