ขอความช่วยเหลือ คนที่ใช้ mercury messenger หน่อยค่ะ

daoyor's picture
3
คือ จะเปลี่ยนให้มันเป็น ตั้งค่าเหมือนเดิมทุกประการทำยังไงคะ
เพราะ ตอนนี้ โปรแกรมมันมั่วไปหมดเลยค่ะ
แล้วก็ ภาษาไทยมันเพี้ยนๆ มองไม่เห็นวรรณยุกต์ค่ะ

หรือว่า พี่ๆ มีโปรแกรม messenger ตัวไหนเจ๋งๆบ้างคะ
adium ก็มองไม่ค่อยเห็นรูป
amsn ก็ชอบค้าง
messenger for mac ก็ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง

Nu-eMMa's picture
1837
โห้... รุนแรงจัง

อาการรุนแรงมาก... ลงใหม่ดีไหมค่ะ

ikok's picture
10285
เท่าที่ใช้มานะครับ

adium ใช้งาน msn ได้ปัญหาน้อยที่สุดแล้วครับ (ไม่ใช่ว่าไม่มีนะครับ แต่น้อย) ไม่อย่างนั้นก็ ichat/skype ครับ ยิ้ม

Continental.max@gmail.com's picture
130
แนะนำโปรแกรม Proteus

แนะนำโปรแกรม Proteus อีกตัวครับ

ผมชอบ Adium นะครับ แต่ก็จริงที่รูปเล็ก แถมคนที่ใช้ฝั่งวินโดว์มันไม่โชว์รูปเราอีก

Messenger for mac ผมก็เข้าใช้ได้ตลอดนะ ลองใช้ตัว 7.0.2 ครับ อย่าเพิ่มไปใช้ 8 beta

หรือถ้าอยากใช้ของ Windows เลย ลง Parallel เอาแล้วใช้ MSN จากวินโดว์เลยครับ มีความสุข

yokoholik's picture
71
......โอ

อาการเพี้ยนขนาดนี้เลยหรอคะ
เราก็รู้สึกว่า msn ไม่ค่อยสมประกอบเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ถึงขนาดนี้
ของเรามันเป็นอาการว่า ซึมๆเสียสติหน่อยๆ
ประมาณว่าไม่มีปฏิกิริยาตอบรับ พวก live plus
รู้สึกว่าจะเป็นเวอชั่น 7.0. เท่านั้น

แต่ตอนนี้เราไม่ง้อ msn
มา skype ก็ได้ เริ่มจะชินแล้ว

3
ขอบคุณพี่ๆมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณพี่ๆมากๆเลยค่ะ บอร์ดนี้เลิศจริงอะไรจริง
มีคนสนใจหนูเยอะจัง
เคยไปบางบอร์ดค่ะ
ถามดีๆ โดนด่ากลับมาซะงั้น

minemind's picture
3876
เล่นท่ายาก

ผมก็ใช้ adium นะครับ

ถ้าจะดู display ชาวบ้านนี่ กดที่ icon display ตอนที่เค้าเปิด tab ให้ค้างไว้ แล้วผมก็ซูมดูเอา ชอบเล็ก ชอบใหญ่ ก็ซูมกันเข้าไปครับพี่น้อง แจ่ม

แต่ถ้าไม่อยากลำบาก ขอรูปคู่สนทนาตรงๆเลยจะดีกว่าฮะ หัวเราะร่วน

10285
....

คำแนะนำนี้ของน้องต่าย... กินใจมากมากครับ

แต่ถ้าไม่อยากลำบาก ขอรูปคู่สนทนาตรงๆเลยจะดีกว่าฮะ หัวเราะร่วน

1837
ตื่นมาทำกะไร

เจอเวลา ละสุดๆเลย อ่ะ ไปสอบดีกว่า ...

sajiro's picture
1179
ตื่นหรือยังไม่ได้นอน

กันแน่นะนั่น ๕๕๕

10285
ผมเพิ่งตื่นนะ

เมื่อคืนผมตื่นเช้าไปหน่อย ตอนนี้เลยง่วงมากมายครับ แห่ะ ๆ 1

minemind's picture
3876
เมื่อคืนเล่นเกมมากไปหน่อย

ส่วนต่ายยังไม่ได้นอนคับ นั่งทำงานกับคีนจนเช้าเลย

3
โหยอยู่ไหนคะเนี่ย

โหยอยู่ไหนคะเนี่ย มีสอบด้วย
แถวนี้ ทำอะไรไม่ได้เลยอ่ะ
กระดิกตัวไปไหนก็ไม่ได้

1837
บางแสนค่ะ

เรียนซัมเมอร์นะค่ะ -_- ไม่อยากสอบเลย