มีปัญหาเกี่ยวกับการใช้ Adium ค่ะรบกวนด้วยนะคะ (มือใหม่ค่ะ)

paradis3z's picture
6
คือก่อนหน้านี้ก็เปิดใช้งานเจ้าเป็ดน้อยเนี่ยละค่ะ แต่ด้วยความที่ไม่เคยใช้ Mac เลยยสักนิดนึง (อายจริงๆค่ะ) ก็กดกรอกข้อมูลมั่วๆไป ทีนี้เชื่อมต่อไม่ได้เลยค่ะเพราะว่าเราใส่ข้อมูลมั่วไปมันหาไม่เจอ พอจะมีวิธีไหนที่จะกลับมาเปิดใช้งานได้อีกครั้งนึงไหมคะ เพราะว่าลองลบและโหลดโปรแกรมมาใหม่แต่ก็ไม่ได้ผล อาจจะเป็นเพราะทำไม่ถูกวิธีหรือปล่าวไม่ทราบ
รบกวนผุ้รู้ด้วยนะคะ

riptideus's picture
29
ทำไมไม่ใช้ msn messenger on

ทำไมไม่ใช้ msn messenger on Mac คับรุ่น version 7 ดีนะคับ แต่อย่าใช้รุ่น 8 beta เพราะยังไม่สเถียร ยังไม่สามารถใช้ display ได้คับ แต่รุ่น 7 ทำได้เกือบหมดยกเว้นว่าไม่สามารถใช้งานกล้องได้อ่ะคับ

ไม่งั้นถ้าอยากใช้โปรแกรมอื่นผมแนะนำคับ amsn เป็นคล้ายๆกับทาง adium แต่ทำใด้หมดไม่มีปัญหาไรเลยคับ ใช้งานกล้องได้ด้วยทำได้ทุกอย่างทดแทน adium ที่คุณ paradis3z ใช้ไม่ได้ น่าจะเป็นทางเลือกนะคับ เพราะเข้า amsn เป็น open source หาโหลดฟรีง่ายๆคับ

nickoe's picture
4320
แก้ข้อมูล

เปิด adium มาครับ
แล้วตรงมุมซ้ายบน ที่ชื่อ adium กดเข้าไปหาคำว่า
preferences แล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมาแก้ที่ account ครับ