ใช้ไร บีบอัด ไฟล์ กันมั่งค่ะ ช่วยแนะคนแก่หน่อย

sakoba's picture
36
ตามหัวข้อเลยค่ะดูงี่เง่าไปหน่อย แต่มันงง จริงๆ ในเครื่อง
เวลาจะบีบงาน ติดนิสัย พีซี คลิ๊กขวา แล้วมันมีให้เลือกว่าเราจะบีบอัดเป็นงานเดียวรึแยก
เป็นหลายๆ part ได้ แต่ทำไม ใน แมค กดคลิ๊กขวา
มันขึ้นแต่ compress แล้วมันก็บีบให้อัตโนมัติเลยละค่ะ คือมันบีให้เลยเป็นไฟล์เดียว ต้องทำไงค่ะถึงจะมีตัวเลือกแบบในพีซี
หรือดิฉันต้องไปหาโปรแกรมไรไปติดตั้งใหม่ค่ะ ในเครื่องทีเขาลงมาให้มันมี stufflt expander
แต่ลองแล้วมันใช้ไม่ได้ค่ะ มันerror งงเข้าไปใหญ่ ปวดหัวทุกวัน กะแมค
สงสัยจะโง่เกินที่จะใช้แมคเป็น เศร้า

nickoe's picture
4320
อา

ไม่เกี่ยวว่าโง่เกินหรือไม่นะครับ อย่าคิดลบขนาดนั้น
http://www.google.co.th/search?hl=en&q=zip+app+mac&aq=f&aqi=g1g-m1&aql=&...
ลองค้นๆดูจากลิ้งค์ที่ให้ดูก่อนแล้วกันครับ

ikok's picture
10285
ผมคุ้น ๆ เหมือนกับว่าน้องเอ็มจะเคยถามเรื่องแบ่งไฟล์

ไปเมื่อเร็ว ๆ นี้

update: ผมลองค้นให้อีกที เจออันนี้กับอันนี้ ครับ

Nu-eMMa's picture
1837
หมายถึงเอ็มหรอ

เคยถามด้วยหรอ..เรื่องนี้ แหะๆ

ikok's picture
10285
ไม่แน่ใจนะ

หรืออาจจะไม่ใช่น้อ แบร่..

pippo's picture
2469
นี่แหล่ะ

สูงอายุตัวจริง 55

Nu-eMMa's picture
1837

pippo ยอดเลยค่ะ อิอิ