เพื่อน ๆ ใช้โปรแกรมอะไรเล่นเพลง ฟังเพลง กันครับ ??

AYAGO's picture
56
มีหลายคำถามพอสมควรครับ ซึ่งจะต่างประเด็นกันบ้างอย่าว่ากันนะครับ มีความสุข

• ใช้โปรแกรมอะไรที่เล่นเพลง ฟังเพลงครับ
  • ถ้าใช้ itunes เวลาจะ sync ลง iphone มันไม่มาทั้งยวงงงเลยเหรอครับ ?? เราน่าจะเลือกติ๊กว่าเอาอัลบัมนี้ ได้นะ หรือว่าต้องตั้ง playlist เอาซึ่งผมว่าไม่สะดวกเลย
  • มันเลยเกิดปัญหาทำให้ผมไม่อยาก add เพลงลง itunes เลย เพราะเวลา sync กับ iphone นี่แหละ

ประเด็นแยก

• [windows]ถ้าเรามี library itunes โดยเพลงเก่าอยู่ใน Drive D: ผมจะหาวิธี restore มาลงใน mac ได้อย่างไร ? ครับ

ขอบคุณมากครับ

keep_kim's picture
379
ใช้ Ecoute คับ มันจะใช้

ใช้ Ecoute คับ มันจะใช้ Library ของ iTunes คับ โปรแกรมตัวเล็ก ๆ ( ก็ได้คำแนะนำจากเว็บนี้ล่ะครับ ขอบคุณค๊าบบบ มีความสุข )

ส่วนผมเวลา Sync คือผมก็เอาเฉพาะที่จะลงเครื่องมาลงใน iTunes ครับ ถ้าจะฟังแยกผมก็กดเป็น Preview เอาคับ
แต่มันมีวิธีทำ โดยถ้าผมจำไม่ผิดไปเลือกตอนที่จะ Sync น่ะคับ เลือกให้มัน sync เฉพาะวงที่เราเลือก ก็จะได้เฉพาะที่เลือกไว้ครับ

หวังว่าจะมีประโยชน์บ้างนะคับ มีความสุข

AYAGO's picture
56
อ่าาาาา ผมเห็นแล้วครับ

อ่าาาาา ผมเห็นแล้วครับ มันติ๊กเลือกได้แล้ว

ติ๊ก select playlist, Artist, Genres แล้วจะมีช่องให้เลือก

• Playlist
  • Artirst

แบบนี้แหล่มเลยครับ ใช้ iTunes เป็นตัวหลักฟังเพลงได้เลย หมดปัญหาการ sync

ขอบคุณ คุณ keep_kim ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะหา Ecoute มาลองบ้างครับ มีความสุข

notekungs's picture
116
ผมว่า Itunes

ผมว่า Itunes มันสะดวกและง่ายสุดแล้วนะตั้งแต่เคยได้ใช้ โปรแกรมหลาย ๆ โปรแกรม ทั้ง OSX และ Windows