ประกาศ: เกี่ยวกับเว็บที่ขาย AppleCare ราคาถูกแล้ว link มาที่นี่ครับ

ikok's picture
10285
เนื่องจากผมเจอเว็บบางเว็บที่โพสซื้อขาย AppleCare ราคาถูก (ไม่ใช่ iStudio) แล้วเขาทำ link มายังหน้าขั้นตอนการลงทะเบียน AppleCare ด้วยตนเอง ที่ผมเขียนเอาไว้ใน macmuemai.com

ผมเลยอยากจะเขียนประกาศเอาไว้ตรงนี้ และผมได้นำหัวข้อประกาศนี้ไปไว้ในส่วนหัวของทุกบทความเกี่ยวกับ AppleCare แล้ว มีใจความดังนี้ครับ

update:
ผมเจอบางเว็บขาย applecare แบบถูก ๆ แล้ว link มาที่นี่ ผมอยากจะขอเขียนชี้แจงเกี่ยวกับเรื่่องนี้ไว้ดังนี้ครับ

1. การจะซื้อ applecare ทุกครั้ง ควรจะมีกล่องมาด้วย เพราะถ้าเลข applecare ซ้ำซ้อนกันกับบุคคลอื่น ซึ่งเกิดขึ้นได้เป็นประจำจากการที่ซื้อ applecare ราคาถูก.. ทาง apple จะให้สิทธิ์การรับประกันกับผู้ที่ถือกล่อง applecare เท่านั้นครับ ส่วนเลขที่ซ้ำกันอื่น ๆ จะถือเป็นโมฆะ
  2. เว็บแมคมือใหม่.คอมนี้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเว็บขาย applecare ราคาถูกที่ link มาที่นี่ในทุกกรณี ไม่ขอรับผิดชอบต่อความเสียหายถ้าเกิดซื้อของถูกมาแล้วเป็นโมฆะนะครับ

note:
1. ผมไม่ได้ห้าม แต่ถ้าใครเห็นแก่ของถูก แล้วได้รับความเดือดร้อน ผมไม่มีส่วนรู้เห็นหรือว่ารับผิดชอบใด ๆ นะครับ ยิ้ม
2. ขยายความเกี่ยวกับเก็บกล่องครับ คือกล่องหรือใบเสร็จเก็บไว้ก็ดีครับ เอาไว้ยืนยันว่าเราซื้อประกันมาจากตัวแทนจำหน่ายอย่างถูกต้อง

monstop's picture
104
ขอบคุณที่เตือนครับ

ผมกำลังว่าจะซื้อเลยเห็นเพื่อนเค้าซื่้อกันถูกดี
เพิ่งรู้ว่ามันมีแบบนี้ด้วย
ตอนนี้เลยลังเลเลยครับ แหะๆ
ขอบคุณมากครับ

nickoe's picture
4320
พี่ก๊อก

ผมว่าเอาแปะไว้หน้าแรกเลยดีกว่ามั๊ยครับ

10285
จิงด้วย

ลืมไปเลย แบร่.. ขอบคุณครับ

teesuwan's picture
12
คนที่ลังเลอยู่

อ่านแล้วทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นจริงๆ..สำหรับคนที่ ลังเลอยู่อะครับ

yokoholik's picture
71
ประเดี๋ยว

งานจะเข้า..ขอเคลียร์ก่อน (เนอะ)
)

teenbag's picture
100
เราก็ซื้อกับiStudioแต่น่าจะบอ

เราก็ซื้อกับiStudioแต่น่าจะบอกให้เราเก็บกล่องไว้ด้วยใครทิ้งก็แย่ละซิ..

sajiro's picture
1179
ดีแล้วล่ะคับ

กันไว้ก่อน

lucky.mac's picture
26
เง้อ..ต้องเก็บไว้ด้วยเหรอครับ

ไอ้กล่องนะ ต้องเก็บไว้ด้วยเหรอครับ

10285
ไม่ถึงกับต้องเก็บกล่องไว้ก็ได้ครับ

ตามที่ผมเข้าคือ ถ้าเราีมีหลักฐานยืนยันว่าซื้อมาจากตัวแทนจำหน่ายอย่างถูกต้อง จะเป็นใบเสร็จของเรา หรือสำเนาจากทางร้านที่เราซื้อเอาไว้ ก็ไม่น่าจะเป็นปัญหาครับ

ที่ต้องมีตรงนี้เพราะ AppleCare ทำงานด้วยเลขไม่กี่หลัก ซึ่งบางคนสามารถ hack หรือเดาเลขชุดพวกนี้ได้แล้วเขาเลยเอามาขายถูก ๆ

ทีนี้เลยเป็นเหตุให้เลข AppleCare ตัวเดียวกัน ถูกลงทะเบียนซ้ำซ้อนกันซึ่งเขาต้องหาทางยืนยันว่าตัวเลขชุดไหนถูกซื้อจากตัวแทนจำหน่ายที่ถูกต้องก่อนเป็นอันดับแรก

และสิ่งที่ยืนยันตรงนี้ได้ง่ายที่สุดคือกล่อง และใบเสร็จจากที่เรามีครับ

มีเหตุการณ์ AppleCare ซ้ำซ้อนเจออยู่เรื่อย ๆ ครับ กูเกิลดูก็น่าจะเจอได้ไม่ยากครับ

100
ถามคุณkokว่าคุณkokต่อACยังและ

ถามคุณkokว่าคุณkokต่อACยังและควรซื้อไหม(หรือซ่อมเองดีหรือมันจะไม่เสีย)กำลังจะซื้อนะ

10285
ตอบครับ

ผมต่อ AppleCare กับเครื่องที่ผมใช้อยู่ไปแล้วครับ และผมแนะนำว่าควรจะซื้อครับ สบายใจในระดับหนึ่ง ยิ้ม

note: ซื้อจากแหล่งที่ถูกต้อง เช่น iStudio นะครับ หรือไม่ซื้อจากข้างนอกก็ได้ แต่ต้องได้กล่องมาด้วย

100
ต่ออีกนิด...กล่องจะมีปลอมไหม.

ต่ออีกนิด...กล่องจะมีปลอมไหม..(แอบเรื่องมากนะ)