เครื่องขอไดรฟ์เวอร์

PS's picture
80
ใช้ bootcamp ลงวินโดวส์ 7 พอ partition เสร็จ เครื่องก็ให้ใส่แผ่น พอใส่เสร็จ ก็บู้ตขึ้นมาเหมือนกับลงวินโดวส์ในโน้ตบุ้คปกติครับ ไม่ได้ให้เลือก disk อะไรแบบในตัวอย่างเลยครับ ???

คือให้เลือกภาษา เลือกเวลากับสกุลเงิน แล้วก็ input ภาษาสำหรับคีย์บอร์ด พอเสร็จแล้ว โปรแกรมมันก็วิ่งไป แล้วมันก็ขอไดรฟเวอร์ครับ -_-"

มันบอกว่าเอาแผ่นออกไปก่อน แล้วเอาแผ่นไดรฟเวอร์มาใส่ก็ได้ แต่เอาแผ่นออกไม่ได้ครับ แล้วเจ้าไดรฟ์เวอร์นี่มันแผ่นไหนกันครับ มีสองแผ่น (MBP 13" ใหม่)

ได้โปรดช่วยด้วยครับ แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3

minemind's picture
3876
Driver Bootcamp ลงจาก แผ่น OS

Driver Bootcamp ลงจาก แผ่น OS X ครับ

ส่วน ถ้าจะ eject แผ่นออกใน windows 7 แนะนำให้ เสียบ usb mouse ภายนอกเข้าไป แล้วกด click ขวา ที่ drive dvd rom -> eject ออก

แต่อีกวิธีที่เอาแผ่นออกก็ กด ปุ่ม option ค้างไว้ตอนที่ บูท "ก่อนเสียง ผ่าง" เสร็จ เค้าจะ show partition ที่มีบนเครื่องมาทั้งหมด รวมไปถึง dvd ที่คาอยุ่ข้างใน เราก็กด eject ออก แล้วค่อย เลือกบูท partition ในลำดับต่อไป

80
...อ่า

เปิดดีวีดีจากแผ่น OS X แล้ว ไม่รู้ไดร์ฟเวอร์ของบู้ตแคมป์อยู่ไหนครับ ขอรบกวนด้วยครับ หลอน

80
ถามผิด ขออนุญาตถามใหม่

ถ้าไปดูหน้านี้ http://www.macmuemai.com/content/331 ที่ผมเจอคือพอถึงรูปที่ 5 มันก็ขอไดร์ฟเวอร์เลยครับ ยังไม่ไปถึงไหนเลยครับ สงสัย? สงสัย? สงสัย?