แบ่งพาทิชันจากบูทแคมป์แล้วมีปัญหาครับ

natt88's picture
5
ผมใช้ mbp 13 inches รุ่นล่าสุดอยู่ครับ คือผมได้พยายามลงวินโดว์ผ่านบูทแคมป์แล้วมีปัญหาครับ ระหว่างขั้นตอนการแบ่งพาร์ทิชัน มันวิ่งไปครึ่งนึง แล้วหยุดอยู่ประมาณสองชั่วโมงได้ ผมก็เลยใจร้อน คิดว่ามันคงมีปัญหา เลยเปิด ปิด เครื่องใหม่ คือผมแบ่งพาร์ทิชันสำหรับวินโดว์ไว้ 150 gb ครับ พอเปิดเครื่องขึ้นมาอีกทีนึงหลังจากที่ยังแบ่งพาร์ทิชันไม่เสร็จ ฮาร์ดดิสก์ของผมมันหายไป 150 gb ครับ

ยังแบ่งพาร์ทิชันไม่สำเร็จ เห็นไดร์ฟ อยู่อันเดียว คือ แมคอันเดิม แต่ เหมือนถูกใช้ พื้นที่ไป 150 gb ยังไม่มีไดร์วินโดว์

พยายามเปิด disc utility แล้ว ก็ยังเห็นอยู่ไดร์ฟ เดียว ที่พื้นที่หายไป 150 gb

ไ่ม่ทราบว่าถ้าเกิดอย่างงี้ขึ้น จะทำยังไงให้พื้นที่ 150 gb ของผมกลับมาครับ

ช่วยด้วยครับ ไม่อยาก format ใหม่ เพราะอยู่ต่างประเทศแล้วไม่ได้เอาแผ่น osx มา ครับ

ikok's picture
10285
เอาเครื่องเข้า apple store ครับ

ยิ้ม

minemind's picture
3876
เคยเป็นเหมือนกันฮะผมลง osx

เคยเป็นเหมือนกันฮะผมลง osx ใหม่เลย

demon014's picture
82
เปิด boot camp อีกครั้งครับ

เปิด boot camp อีกครั้งครับ แล้ว กดอันแรกอ่ะ มันจะมีให้ติ๊ก 2อัน มันจะเปนการ เอาพื้นที่คืนครับ ทำมาและ
คิดว่าใช่นะ

5
เปิดบู้ทแคมป์มา

เปิดบู้ทแคมป์มา มันไม่มีให้เอาพื้นที่คืนครับ มีแต่ให้สร้างพาทิชันใหม่

82
แปปนา

แปปนา ผมลืมละอ่ะว่ามันเขียนว่าไร มันจะมีให้ติก 2 อัน กดกันบนอ่ะครับ

5
มันไม่มีให้เลือกครับ

มันไม่มีให้เลือกครับ มีแต่ให้สร้างพาทิชันใหม่ ไม่มีเอาคืน เพราะตอนนี้เครื่องผมมันเห็นว่ามีอยู่แค่ไดรฟ์เดียว และไดรฟ์นี้แหละ ที่พื้นที่หายไปครับ

82
Create of remove a Windows

Create of remove a Windows partition
แล้วก็ continue อ่ะครับ พอไปหน้าต่อไป มันจะเปนแต่พาทิชั่นของ mac เต้มๆเลย ก็กด restore ไป
ไม่มีเหรอครับ แบบนี้

5
ไม่มีครับ

ไม่มีครับ มันยังไม่เห็นวนโดว์เลย เพราะผมยังไม่ได้ลง ก่อนจะลงวินโดว์มันต้องพาทิชันก่อน แต่ผมมีปัญหาตั้งแต่พาทิชันแล้วครับ

82
ก็ไม่เห็นวินโดวไงครับ - -*

ก็ไม่เห็นวินโดวไงครับ - -* เปิด boot camp ขึ้นมา แล้วทำแบบที่ผมบอก จะมีแต่ mac เลย แล้วกดตามนั้น

5
เข้ามามันก็มีแต่ให้แบ่งพาทิชั

เข้ามามันก็มีแต่ให้แบ่งพาทิชันครับ ไม่มีให้ลบออก

82
อ๊ากกก ผมเสียใจ

อ๊ากกก ผมเสียใจ