~~~ น้องใหม่ มาแชร์ความในใจครับ ~~~

rugbyman35's picture
16
ผมเป็นน้องใหม่เวบนี้ครับ เสิร์จมาเจอโดยบังเอิญ
ได้อ่านประสบการณ์ของเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆในนี้ ก็เลยอยากจะแชร์บ้าง
ผมรับรองว่าเรื่องที่ผมจะเล่าต่อไปนี้ เป็นเรื่องจริงที่ผมประสบมากับตัวเอง
โดยไม่ได้เสริมเติมแต่งใดๆทั้งสิ้นครับ

ผมเอง ใช้ชีวิตกับน้องขาวอวบ MB 13" มาได้สองปีกว่าๆแล้วครับ
แรกเริ่มเดิมที ใช้ Notebook ที่เป็น Window OS มาตลอด
พังคามือมาสามสี่ตัว ตัวสุดท้ายอนาถเล็กน้อย โดนคุณแม่นั่งทับครับ

จุดเริ่มของการ "เปลี่ยนใจใช้ Mac" จึงเกิดขึ้น
ด้วยแรงยุ และความขาวอวบของเธอ ผมจึงปล่อยตังค์ปล่อยใจไปกับเธอครับ

แรกคบกันเรารักกันมาก ถึงเราจะต่างกันที่ฐานะทางสังคม...
เพราะผมต้องใช้ AutoCAD เพื่อยังชีพมาหลายปี ด้วยเหตุผลนี้
ผมจึงต้องตัดใจทำพิธีกรรมศักดิ์สิทธิ์ Bootcamp เพื่อรัน Window กับงาน CAD

ภาระอันยิ่งใหญ่ มาพร้อมพื้นที่ฮาร์ดิสก์อันใหญ่ยิ่ง 32GB T___T
ด้วยความโลว์เทคของผม ผมไม่ทราบวิธีใดๆทั้งสิ้นที่จะเพิ่มพื้นที่การทำงานตรงนี้

ซึ่งต่อมา มันจะเกิดจากชะตากรรมหรืออย่างไรไม่ทราบได้
งานของผมกลับใช้ CAD น้อยลง เนื่องจากเกิดความเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ในอาชีพ
แต่ก็ยังทิ้งไม่ได้ เคยลอง Uninstall ออกไปเพราะเปลืองที่ แต่ก็ต้องกลับมาลงใหม่
เพราะยังมี ไฟต์ล้างตา กับลูกค้าเก่าที่เคารพอยู่เนืองๆ

งานของผมกลับกลายเป็นงานที่เพื่อนๆหลายคนอิจฉา ผมไปเกี่ยวพันกับสาวๆครับ
ในตลอดหนึ่งปีที่ผ่านมา ผมต้องถ่ายรูปสาวๆแทบจะทุกวัน วันละหลายๆคน
เคยจ้างเค้ามาถ่ายให้ช่วงแรกๆ แต่แพงครับ(เรื่องของเรื่องคืออิจฉามันด้วยครับ)
เลยต้องพยายามพัฒนาตัวเอง หัดถ่ายเอง จากฝีมือกากๆ จนปัจจุบันน่าจะดีขึ้นครับ

รูปที่ได้ต้องมา Process ด้วย CS3 รูปยิ่งกากมาก ยิ่ง Process มากครับ
เรื่องแบบนี้ ใช้พื้นที่ในการทำงานเยอะกว่า 32GB แน่ๆครับ
ผมเริ่มลังเลใจว่า จะทำงานตรงนี้ด้วย OSX ดีกว่ามั๊ย
เวลาไหนจะใช้ CAD ค่อย Startup ด้วยวินโดว์ เท่ห์ชะมัด

เวลาผ่านไป ผมหาทางอยู่ร่วมกับเธอได้เป็นปกติสุข
ผมยังรักน้องขาวอวบไม่เสื่อมคลาย เธอยังขาวสวยหมวย OSX
แม้จะมีริ้วรอยแห่งกาลเวลาไปบ้าง DVD drive ใช้ไม่ได้ไปนานแล้ว(ตั้งแต่คบกันแรกๆ)
แต่ตอนนี้ สิ่งที่ผมหวั่นใจมากที่สุด คือ เธอท้องครับ

หลังจากคบกันมาสองปี ท้องเธอบวมเป่ง แบตเธอบวมครับ
โทรปรึกษาหมอสูติฯ แจ้งค่าใช้จ่าย 5-6 พันบาทในการทำคลอด
ผมได้แต่เหลียวมองเธอด้วยความสงสาร(ตัวเอง?) ลองโทรปรึกษาคลีนิค
ก็ได้คำตอบคล้ายๆหมอโรงพยาบาลใหญ่

จนถึงตอนนี้ ผมกลัวท้องเธอจะระเบิดคาพุงผมเหลือเกินครับ
คงจะได้เวลาแล้วล่ะครับ ผมคงต้องจัดการให้เธอมีสุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์
กลับมาเป็นน้องขาวอวบคนเดิม เหมือนเมื่อสองปีก่อน ที่เราได้พบกัน

ผมคงตัดใจทิ้งเธอ ไปหาคนใหม่ไม่ได้แน่ๆครับ
แม้จะเข้ามาในเวบนี้ เจอเพื่อนๆนำเสนอน้องผิวสีแทน 15"
ที่ทั้งสดกว่า สวยกว่า น้องขาวอวบ(ที่กำลังท้อง)ของผม
ผมก็จะขอดูแลเธอต่อไปครับ

ขออภัย ที่เรื่องราวของผม อาจหาสาระอันเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆไม่ได้
แต่มันก็มาจากความในใจของผม ตลอดสองปีกว่ามานี้
ไม่เคยไประบายที่ไหนครับ

ขอขอบคุณ เพื่อนๆที่ทนอ่านมาจนจบ และพบว่า
รักแท้ของผมมีคุณค่า และช่วยแนะนำสิ่งดีๆ
เท่าที่ผมจะนำคำแนะนำนั้น มาดูแลน้องขาวอวบของผมได้ครับ

AttachmentSize
MyMB01.jpg63.59 KB
naraku48's picture
81
อ่านแล้วน่ารักจักเลยครับ

ชอบ ๆ ครับ ดูมันเป็นเรื่องราวดีจังเลยครับ

Satoshi_Zousan's picture
78
ขอบคุณครับ

สนุกและน่าติดตามมากๆ ตอนแรกที่ดูผ่านๆ อ่ะ...ยาวมากๆ จะอ่านดีไหมหว่า หลอน
ผลคือ ยิ่งอ่านยิ่งติด หัวเราะร่วน แม้บางส่วนของเนื้อหาพาให้พี่น้องสมาชิกจินตนาการไปไกลถึงไหนต่อไหนก็ตาม อาย
มีคำถามครับ คือ ทราบได้อย่างไรว่าน้องขาวอวบเธอ "ท้อง"? อาย
นอกนั้น เผืิ่อให้สมาชืกท่านอื่นๆแนะนำสาวๆสวยๆสเป็คดีๆให้แล้วกันครับ อ่ะ แน่นอน

16
เธอท้องจริงๆครับ

สังเกตุเห็นได้ด้วยตาเปล่าเลยครับ

จับเทอหงายท้องขึ้น จะพบว่าฝาปิดแบตของเทอ มันกำลังบวมออกมาครับ

แรกๆก็แค่เผยอนิดๆ แต่ปัจจุบันนี้เป่งออกมาจนชุดคลุมท้องก็คงเอาไม่อยู่แล้วครับ

ท้องเทอจะระเบิดมั๊ยครับ ผมล่ะเสียวๆ บางจังหวะผมนั่งทำงานกับเทอ

ตำแหน่งของเทออยู่ต่ำกว่าพุงผมลงไป อันนี้ยิ่งเป็นการเสียวกว่าเดิมเลยครับ

หวังว่ากางเกงยีนส์ผมคงเอาอยู่นะ T__T

kindomhar's picture
187
5555+ เธอท้องครับ ชอบครับ

5555+

เธอท้องครับ

ชอบครับ เนื่อเรื่องพาติดตามดีครับ เพลินๆ ลอยๆ 555+

78
เข้ามาเสพความฮาอีกรอบ

อ่านแล้วฮาจริงๆครับ หัวเราะร่วน ไม่ได้ฮาที่น้องขาวอวบเธอมีปัญหาตั้งครรภ์แบบไม่รู้ว่าใครเป็นพ่อเด็กนะครับ หัวเราะร่วน แต่ชอบแนวทางการเล่าเรื่องครับ ยิ้ม ให้ความรู้สึกเหมือนกำลังอ่านข้อเขียนข้อพี่โน้ส อุดม เลยครับ อ่ะ แน่นอน ลองเขียนหนังสือขาย ผมว่าเป็นอีกทางเลือกที่น่าสนใจนะครับ ยิ้มปากกว้าง
ส่วนพุงเธอจะแตกไหมนั้น ไม่สามารถคาดเดาได้ แต่การที่เธอท้องแบบไม่รู้ว่าใครเป็นพ่อเด็กหรือใครเสกกุมารเข้าท้องเธอนั้น ก็เป็นสิ่งที่ไม่น่าไว้วางใจด้วยประการทั้งปวงครับ
ทางที่ดีผมว่าน่าจะให้น้องขาวอวบเธอได้พักผ่อนยาวๆแบบไม่มีกำหนดไปก่อนนะครับ จบกว่าคุณหมอจะวินิจฉัยได้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรและจะแก้ไข (เอาเด็กออกจากท้อง)ยังไง
ระหว่างนี้ หาแฟนใหม่ผิวสีแทน จะ13",15",หรือ 17" ไปเลยก็ได้ครับ แต่ผมแนะนำ 15" เพราะไซด์เธอกำลังพอดี ควงไปโชว์เพื่อนไม่เคอะเขิน รักนะ
หรือจะเป็นสาวไซด์ฝรั่ง 21",27" ก็เยี่ยมไปเลย เพียงแต่คงจะยากมากถ้าจะพาเธอไปเดท หัวเราะร่วน

16
ยุให้ผมมีแฟนใหม่อีกแล้ว

สองปีกว่า เพิ่งได้ระบายครั้งแรก เรื่องมันเลยดูคล้าย ศาลาคนเศร้า ล่ะมั้งครับ

ผมกำลังปรึกษาหมอคลีนิคเล็กอยู่ ว่าจะซื้อแบตใหม่มาเปลี่ยนเอง

แต่หากไม่สามารถถอดชุดคลุมท้องเทอออกได้(มันบวมมากจนน่ากลัวครับ)

คงต้องพาตัวเทอ และแบตใหม่ ไปให้หมอโรงพยาบาลใหญ่ ผ่าท้องให้ครับ

ส่วนน้อง ผิวสีแทน 15-17" ผมคงต้องทำใจครับ สินสอดแพงเหลือเกิน

ส่วนสาวฝรั่งที่ท่านว่า ที่บ้านมีอยู่แล้วครับ

ikok's picture
10285
ทางร้านน่าจะรับเปลี่ยนนะครับ

ถ้าบวมโดยที่เราไม่ได้ไปทำอะไร แบบนี้น่าจะเปลี่ยนได้ครับ

ไม่ทราบว่าลองติดต่อไปกับทางร้านดูหรือยังครับ?

ปล.ยินดีต้อนรับนะครับ ยิ้ม

16
ยังไม่ได้ลองถามครับ ท่านก๊อก

แต่น้องขาวอวบของผม อยู่กินกันมาเกินระยะเวลาประกันจากพ่อตาแล้วนี่ครับ

ผมเลยเตรียมแผนสองแบบทีว่าไว้(จริงๆน่าจะเป็นแผนแรก และแผนเดียวมากกว่านะครับ)

ป.ลิง ยินดีเช่นกันที่ได้เข้าสู่สังคมนี้ครับ

ikok's picture
10285
ลองถามดูก่อนครับ

คือมีบางกรณีที่พ่อตายอมรับเทริ์นให้แม้เวลาจะผ่านไปนานแล้วครับ เป็นบางกรณีและเคยมีอยู่เรื่อย ๆ

พ่อตาเป็นคนที่รับผิดชอบดีครับ แต่ต้องลองคุยดูก่อน เผื่อได้เปลี่ยน เราจะได้สาวเอ๊าะกว่าเดิมมาไว้ในมือครับ แบร่..

16
ว้าว

จริงเหรอครับ พ่อตาใจดีขนาดนั้นเชียว

งั้นรีบพาน้องไปลองเคลมกะพ่อตาดีกว่าแฮะ

ไม่ได้หวัง แต่ดีใจนะครับเนี่ย อิอิ

pippo's picture
2469
อยากรู้...

สาวเสื้อดำในภาพที่ประคองน้องขาวอวบอยู่น่ะ

คนรับใช้ หรือ ภรรยาน้อยครับ

FolkTrance's picture
130
ขอภาค 2 ด่วน

ขอภาค 2 ด่วน กักๆๆๆ

แต่ไหงใช้แค่ 2 ปี ทำไมอาการบวมของแบตออกเร็วจังครับ ตะลึง 2

16
ภาคสองยังคิดไม่ออกครับ

สงสัยจะใช้ในห้องที่ไม่ได้เปิดแอร์บ่อยมั๊งครับ

แบตเลยร้อน และบวมแบบนี้

16
เอ่อ....

ตอบท่าน Pippo ครับ

ไม่ใช่ทั้งคู่เลยครับ(ถ้าเป็นงั้นจริงๆ ผมคงเสียชีวิตไปนานแล้วครับ)

เป็นน้องๆ พนักงานของผม ที่ผมถ่ายรูปให้ครับ

จำเป็นต้องครอปภาพลงมา ด้วยเหตุผลด้านความมั่นคง

น้องเป็นหนึ่งในสามสิบกว่าคน ที่ประจำการอยู่ในขณะนี้ครับ

78
ผมว่า...

ภาคสองน่ะครับ เล่าเรื่องสาวฝรั่งไซด์ยักษ์ที่อยู่ที่บ้านให้พวกเราฟังดีกว่าคับ อิอิ
ป.ล. อาจจะช้าไปหน่อย (มัวแต่ขำเรื่องน้องขาวอวบและเด็กในท้องอยู่) ยินดีต้อนรับครับ แฟนผมผิวสีแทนไซด์ 13" ครับ คบกันมาสองปีแล้ว ยังไม่มีท้องซะที แต่รับเด็กมาอุปการะเพิ่มไว้2คน คือน้องโฟนกับน้องแพท (ณปภา) แฟนผมอาจจะทำงานช้าไปบ้างเนื่องจากเธอตัวเล็ก แต่ผมก็พยายามถนุถนอมเธอเป็นอย่างดีมาตลอดครับ

16
สาวฝรั่ง

ที่บ้านไม่ค่อยมีเรื่องหวือหวานักครับ เป็นสาวสาธารณะของที่บ้าน

ผ่านการทำพิธีกรรมศักดิ์สิทธิ์มาเหมือนกัน แต่คงแทบไม่ได้รัน Win เลยมั๊งครับ

เนื่องจากคนในบ้านที่ใช้กันอยู่ ใช้ท่องเนตกันอย่างเดียวเลยครับ

เดี๋ยวว่าจะพาน้องขาวอวบ ไปดูใจพ่อตาที่โรงพยาบาลเสียหน่อยครับ

ได้ข่าวยังไง จะมาบอกกล่าวเป็นไกด์ไลน์ให้เพื่อนๆทราบครับ

ลำบากจริงๆ มีเมียสวยๆเนี่ย จะทิ้งก็ทิ้งไม่ลง หุหุ

killpitak's picture
202
ไม่รู้จะพูดอะไร

ไม่รุ้จะเม้นอะไร แต่อยากมีส่วนร่วม อ่านแล้วมีความสุขครับ
ใช้ศัพท์และเนื้อหาชวนติดตาม จนทำให้เผลอแปปเดียวอ่านจนจบละอิอิ

16
ดีใจ

ที่อ่านแล้วไม่เบื่อกันครับ ปัญหาแบบนี้ถ้าถามกันตรงๆ ซีเรียสไม่เบา

toffykapook's picture
248
มาม่าสุดๆ

หัวเราะร่วน ยินดีต้อนรับครับ

16
ยินดีเช่นกันครับ

ผมเกรงว่า ผมเข้ามาเวบ มันจะไม่ค่อยให้ประโยชน์กับเพื่อนๆนักสิครับ

เข้ามาอ่าน เข้ามาจำ ซักพักก็มาตั้งกระทู้มาม่า ถามแบบอ้อมๆอีกแระ

จะโดนไปโพสต์ในเวบ มาม่าแอดดิคต์ มั๊ยเนี่ย น้องขาวอวบที่รัก

nickoe's picture
4320
โอ้ว

ยินดีต้อนรับครับ
เรื่องราวน่ารักอย่างแรง แอบอีโรติกด้วย ฮ่าๆๆๆๆ
ผมเองก็มีเขียน cad กลายๆครับ แต่ทำด้วย rhino ครับ
จริงก็มีหลายโปรแกรมเขียนได้นะครับ
เพื่อนผมใช้ illustrator นี่แหละเขียนแบบส่งผลิต

16
สงสัยผมจะไม้แก่

ดัดยากซะแล้วล่ะครับ

CAD เรียนมาตั้งแต่สมัย r14 ถนัดมากที่สุดแล้วกับงานลายเส้นครับ

ผมรักน้องขาวอวบครับ เลยต้องเล่าเรื่องปัญหาของเธอ ให้ดูน่ารักๆหน่อย

เดี๋ยวเกิดเธอน้อยใจ ท้องระเบิดเปรี้ยงปร้างขึ้นมา ในจังหวะกำลังนั่งทำงานอยู่กับเธอ

ความซวยจะมาเยือนอวัยวะส่วนกลางๆตัวผมน่ะสิครับ

nickoe's picture
4320
โอ้ว

ตอน R14 ผมยังอยู่ ม.4 อยู่เลยครับ

16
Trackpad

พอดีเข้าไปดูกระทู้ของคุณ Pors เรื่อง Trackpad มันเอ๋อๆ

ไม่ได้เล่าไว้ว่า อาการแบตบวม ก็มีผลต่อ Trackpad ด้วยนะครับ

มันบวมขึ้นไปค้ำ Trackpad ครับ ช่วงแรกๆฝาปิดแบตมันยังแน่นอยู่ จะยังไม่ค่อยรู้ตัวครับ

จนน้องเค้าท้องได้ซักหกเจ็ดเดือนนี่ล่ะครับ ชัดเรยยย Trackpad เอ๋อสนิทครับ

ใช้เมาส์แทนครับ ถ้าไปฝืนใช้ Trackpad อีกประเดี๋ยวจะเกิดโรคแทรกซ้อนแน่ๆครับ

minemind's picture
3876
ไม่ได้เจ้าชู้ แต่แค่มีแฟนเพิ่มหรอก

เนอะๆ แจ่ม

JakeJoker's picture
54
ท้อง

เค้าบอกว่า ถ้าเราเป็นพ่อของเด็ก เราจะสื่อกับ ลูก ได้ ลอง เอา หู ไป เเนบดู ถ้า ลูกระเบิดใส่หู เเปลว่าลูกเราจริง ถ้าไม่ใช้ก็ อาจจะเพราะ ลูก ผิวดำ อิอิ

16
ไปคุยกับพ่อตามาแล้วครับ

ที่ iStudio เซนทรัลแจ้งวัฒนะ พ่อตาบอกว่า

ลูกสะใภ้คนนี้ ไม่รับเคลมแล้วครับ ยอมช่วยได้ในกรณีเดียวคือ Part Exchange

คือเอาแบตบวมๆคืนเค้าไป เอาแบตใหม่มาด้วยราคา 4,815-

ถ้าไม่ Exchange เบิกแบตก้อนใหม่เลย ราคาหกพันกว่าบาทครับ

ระหว่างที่ชี้แจงนั้น พ่อตาก็จัดการ แงะๆๆ แกะๆๆ เอาลูกในท้องออกมาจนสำเร็จ

ณ เวลานี้ น้องขาวอวบของผม ท้องโบ๋ ซะแล้วครับ

ผมตกลงใจ สั่งแบตใหม่จากเพื่อน ด้วยราคา 4,300- รับประกันหกเดือนเท่า iStudio

อีกสองสามวันรับของ น่าจะจบเรื่อง เธอท้องกับใคร ไปได้ครับ

78
วู้ปี้

ดีใจด้วยนะครับ หัวเราะร่วน

Epsilon's picture
169
ถูกใจครับ

เขียนได้ดีมากกๆ เลย เหอะๆ
เอาซะเป็นเรื่องราวว ยอดๆ

16
ไม่คิดว่า

กระทู้มันจะ ดราม่า ขนาดนี้เหมือนกันครับ

16
4,300 จ้ะ ไม่ใช่ฟรี T___T

ไว้ว่างๆ จะถ่ายรูป ลูกที่ตายในครรภ์น้องขาวอวบมาฝากครับ(สยอง)

sajiro's picture
1179
เรียบเรียงดีมากเลยอ่ะครับ

สำนวนน่าอ่านตามมากๆ ชื่นชมๆ มีความสุข

teenbag's picture
100
รอชม...ลูกหน้าตายังไง

รอชม...ลูกหน้าตายังไง

Nu-eMMa's picture
1837
 เล่าเรื่อง

ได้น่ารักมากค่ะ ชอบๆ มีความสุข