ตึกในม.บูรพา ถล่ม

Guitarpicking's picture
89
ได้ข่าวจากเพื่อนมะกี้ว่าตึกสร้างใหม่ถล่มหรอคะ เห็นเอ็มและเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เรียนที่นั่น หวังว่าคงไม่เป็นไรนะคะ เราก็รู้ไม่ค่อยละเอียดมากแต่เป็นห่วงคะ

Guitarpicking's picture
89
update

ตอนนี้ทราบคร่าวๆ ว่าเป็นคนงานก่อสร้างที่เสียชีวิต และบาดเจ็บ ยังมีผู้ที่ติดอยู่ในเหตุการณ์อีก

สาธุขอให้ปลอดภัยกันทุกคนคะ

Nu-eMMa's picture
1837
สบายจ้า

คนงานนะค่ะที่ติดในตึก...

ไม่รู็รอดอ่ะป้าววว น่าสงสาร ไม่น่าจะมีนิสิต ค่ะ

เพราะตึกศึกษาศาสตร์ ล้อมรั่ว ไว้ ตั้งแต่ถมสระน้ำ เริ่มก่อสร้างละค่ะ

สงสารคนทำงานห้ามรุ่งห้ามค่ำ อ่ะ ตกตึก บ่อยมาก สร้างตึกในมอ สามที่ ตกมาตายทุกตึกเลย

เหตุเพระาทำงานตอนกลางคืนนี้แหละค่ะ เค้าเร่ง มั่งค่ะ

ikok's picture
10285
ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีิวิตด้วยครับ

ผมก็เพิ่งทราบข่าวเมื่อสักครู่จาก tweet ของน้องมิก สมาชิก มมม. ที่เคยเรียนที่ม.บูรพาเหมือนกัน

nickoe's picture
4320
น่าเศร้า

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

pippo's picture
2469
ม.บูรพานี่

เดิมคือ มศว.บางแสน ใช่ไม๊ครับ

ข่าวเมื่อสักครู่ว่ามีคนงานประมาณ 30 คน ช่วยออกมาแล้วบางส่วน 7-8 คน

Nu-eMMa's picture
1837
ช่ายค่ะ

วิลัยครู > มศว > ม.บูรพา