มีวิธีไหน ทำให้ ใส่ ISO ไฟร์ 4GB กว่า ใน Hard Disk fat 32 ได้บ้าางครับ

bugbunny's picture
66
ช่วยหน่อยครับพอดีจะเอาไฟร์ iso 4GBกว่า ลงhardisk แล้วมันลงไม่ได้อะครับมันบอกfullแต่จรงๆแล้วมานไม่เต็มไรเลย

เป็นเพราะอะไรครับช่อยหน่อยนะครับ

และอยากได้ใช้ได้ทั้ง mac และ windows เลยอะครับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ISO ผมเคย เอาลงIpod..มันลงไม่ได้เหมือนกัน..ง่ายๆ คือ แตกไฟด์ ออกมา..แล้วค่อยๆโอน 2คือ ทำให้เป็นwinrar..รึซิบ แขขแตกพาร์ต..ผมไช้วิ๊นี้นะ ยุ่งยากทั้งคู่...แต่ว่าไฟด์ISOคือไฟด์ ที่เบิรน์มายากNero..แบบcopyแผ่น...ก็ดูแล้วกันครับ ว่า Copyอะไรมาถ้าแผ่นโปรแกรม Autorunสำคัญๆ ก็ แยกพาร์ด ในWinrarครับถ้าไม่สำคัญ มาก ก็ แตกออกมาแล้วเก็บที่สำคัญๆ ใว้แหละครับ...อืม...

minemind's picture
3876

ถ้าไม่ทำวิธีนี้ ก็คงต้อง format ให้เป็น ​NTSF แล้วครับ แต่ NTSF บน osx จะทำได้แค่อ่านอย่างเดียว ไม่งั้นก็คงต้องลง โปรแกรม ntsf-3g หรือ paragon ntsf + MacFUSE เพื่อที่จะให้ อ่าน/เขียน format ของ ntsf ได้

66
โปรแกรม อะไรหลอครับ ลงใน mac

โปรแกรม อะไรหลอครับ ลงใน mac หลอครับ

619
เดอิดาระ

เอางี้ครับ.. เอาHDDลูกนั้นฟอแมตใหม่ในwindows ให้เป็น NTFS จากนั้นมันไช้โอนไฟด์ ในวินโดวส์ ได้ไม่จขำกัด....แล้วก็ ทำการโหลดโปรแกรม http://www.macupdate.com/info.php/id/26288/ntfs-for-mac-os-x
(ลองหาkeyเอาดูนะครับ)..มาลงในMac แล้วจากนี้ไป ...ไม่ว่าโอนข้อมูลยังไง มากน้อยรึไฟก์ อะไร ก็ทำได้ครับ..แต่ถ้าเอาISOเข้า Ipod ต้องซิฟไฟด์นะครับ..อืมมมม..

66
ช่วยผมหาKey

ช่วยผมหาKey ได้ไหมครับผมหาตั้งนานแล้วไม่เจอเลยอะครับ ขอบคุณครับ

619
เดอิดาระ

ผมไม่รู้ว่า ผมสามารถ บอกได้มั้ย เด๋ยวผมลองดู ก่อนนะครับ ผมเองก็ มิกล้าโฟสลงง่ะครับ

66
ไงก็ช่วย ส่ง ทาง mail

ไงก็ช่วย ส่ง ทาง mail ก็ได้นะครับ bugbunnyindy@msn.com ขอบคุณมากๆนะครับ

619
เดอิดาระ

หาKeyได้มัยอ่าครับ..พยามหาเข้านะครับ อืมมมม..

66
หายาก ครับ ส่วนใหญเสียตัง

หายาก ครับ ส่วนใหญเสียตัง อะครับ ไม่มีบัตรด้วย กรรมเลย

ยังหาไม่เจอเลยช่วยหาหน่อยและกันนะครับขอบคุณมากครับ

3876
ฟิ้ววววว

อะ ปิ้ว อะ ปิ้วววว

ikok's picture
10285
ถ้ามีการถามเรื่อง key กันอีก

ผมจะ log กระทู้และปิด comment นะครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
พี่ครับ

คนละล็อคแล้วครับพี่
Lock ครับ

ikok's picture
10285
Log

Then send it to police na แบร่..

4320
อ๋อ

งั้น ถูกแล้วครับ
ฮาาาา

619
เดอิดาระ

..งั้น ก็ ตัวใครตัวมันนะครับ....อิอิ...อืมมม

ขิง's picture
21
ของฟรีถูกกฎหมายก็มีครับผม ลอง

ของฟรีถูกกฎหมายก็มีครับผม
ลองดูนะตรับ http://search.macupdate.com/search.php?keywords=SL-NTFS&os=mac

3876
ลองอ่านโพสด้านบนที่ผมบอกอีกทีนะครับ

http://www.apple.com/downloads/macosx/system_disk_utilities/ntfs3g.html

NTSF-3g ที่บอกก็เป็น freeware นะครับ

619
เดอิดาระ

ก็ไช้ตามนี้นเลย แหละครับ ผมแค่ ไช้2โปรแกรมนั้นแล้วมันไม่สำเร็จเท่านั้นเองผมเลยไช้NTFS-X..ยังไง ก็ พยามเข้านะครับ...(อยากให้คุณมีความสุขที่สุดในโลกของฟรี งิงิ)..อืมมมมม..

3876
กวนตีนหลอครับ

แจ่ม

bonraiwa's picture
46
ต่ายโหดมาก

โดนพี่ก๊อกบีม แน่นอน ฟันเฟิม แห่ะ ๆ 3

toffykapook's picture
248
ไว้อาลัย

ให้เมพคีนและเมพต่าย โดนจับเข้าตู้เย็นแน่ หลอน

619
เดอิดาระ

ยืนงงในดงตีน????....อืม..??

619
เดอิดาระ

เปล่าครับ..แค่บอกว่า..ไช้โปรแกรมฟรี มีความสุขกว่า ครับ...เท่านั้นเองนะ.....อืม....

4320
ไหนๆก็ไหนๆ

ผมปิดกระทู้เลยนะครับ