iPhone เปิด Edge ไม่ได้ = =''

sajiro's picture
1179
คือทอปไปปิด Edge กันมันรั่วที่ Cellular Data ให้เป็ฯ Off

ทีนี้พอจะเปิด กลับไม่มีตัว E ขึ้นที่แถบด้านบน แถมเวบก็เปิดไม่ได้อีกต่างหาก
ทอปเริ่มงงๆละครับ หรือเป็นเพราะ iOS 4.1 รึเปล่าก็ไม่รู้

nickoe's picture
4320
ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร

แต่ลองปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ดูครับ
เครื่องผมเคยมีสัญญาณหาย
ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ก็เป็นปกติครับ
(บางทีก็หายเองก็มีนะ)

1179
คือตอนนี้ปิดแล้วเปิดใหม่แล้ว

ก็หายนะครับ

แต่ที่สงสัยคือ วันนี้มันเป็นหลายรอบมาก
แบบต้องปิดมาสองสามรอบแล้วอ่ะครับวันนี้

แล้วบางทีปิดเปิดก็ใช้ไม่ได้เหมือนเดิม

1179
ตอนนี้มีเรื่องแปลกๆมาอีกละครับ

เปิด edge ได้แต่ต้องเปิด wifi ด้วยก่อน

คือต้องเปิด wifi หลังจากเปิด edge แล้วก็ปิด wifi
ถึงจะเล่นได้

4320
ก่อนหน้าจะลง

os4.1 มีปัญหานี้มั๊ยครับ
ถ้าไม่มี restore เลยครับ
เพื่อความชัวร์

Mixmerize's picture
1480
ไม่แน่ใจ

แต่เมื่อวานเหมือนเข้าไปหาใน PDAMobiz เหมือนเจอคนเป็นแบบน้องท้อป(ไอโฟน4 ลง 4.1 แล้วมีปัญหา) แต่ตามหากระทู้นั้นไม่เจอแล้วง่ะ (หรือเราจำผิดไปเองไม่รู้) อย่าที่พี่นิคบอกลอง Restore ดู อาจจะช่วยได้นะครับ ยิ้ม

1179
มาอัพเดตครับ หลังจากใช้มาทั้งวัน

คืออย่างนี้ครับ พอเราเปิด Cellular Data ให้เป็น ON แล้วเนี่ย ต้อง "รอ" ครับ

รอสักพักนึง แล้วค่อยมาเล่น ถึงจะใช้ได้ครับ
เพราะตอนแรกทอปรีบร้อนเปิดปั๊บคิดว่าจะใช้ได้เลย แต่มันไม่ใช่ = ='' ฮ่าๆ

ตอนนี้ก็มีเท่านี้ครับ

4320
น่ะ

ทำพี่ใจเสียเลยทอป นึกว่าไปซะแล้ว

1179
ทอปก็ตกใจใช่ย่อย

ตอนนี้เลยสบายใจหน่อย